ผู้เขียน หัวข้อ: n3250 ปุ่มกดไม่ได้สักปุ่ม ทำยังไงครับ  (อ่าน 2922 ครั้ง)

lovepapa123

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยครับ

a and b mobile

Re: n3250 ปุ่มกดไม่ได้สักปุ่ม ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 10:21:35 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เครื่องเป็นรัยมาครับ ขอรายละเอียดนิส แล้วทำรัยไปบ้างแล้วครับ
     ดูสวิทข้าง สวิทกล้อง ก่อนเลยครับ ได้ผลยังงัยมาต่อกันครับผม

lovepapa123

Re: n3250 ปุ่มกดไม่ได้สักปุ่ม ทำยังไงครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:29:13 am »
  • Publish
  • Publish
  • ลูกค้าไม่ได้ให้รายละเอียดอะไรไว้ บอกแต่ว่า กล้องใช้ไม่ได้ พอมาชาร์ทแบตเปิดก็เป็นอย่างนี้ครับ

ขอบคุณครับ ท่านไดจะชี้แนะเพิ่มกรุณาด้วยครับ

lovepapa123

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:01:23 am »
  • Publish
  • Publish
  • สวิทกล้องของ3250มันตรง หัย หน้อ 

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
    • Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 19
    • AE Mobile^
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 02:28:57 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ที่ว่าปุ่มกดไม่ได้สักปุ่มนั้น รวมถึงปุ่มชุดบนด้วยหรือครับ รุ่นนี้่ถึงแม้ว่าจะมีปุ่มใดๆ ค้างอยู่จะยังมีปุ่มที่กดได้ครับ สมมุติว่า

1. ปุ่มชุดบน ถ้าปุ่มเข้าเมนูค้าง ปุ่มชุดบน ยกเว้น C กับดินสอจะกดไม่ได้ ชุดล่าง 123 789 กดได้   ส่วน 456 *0# จะกดไม่ได้
                      ถ้าปุ่ม C ค้าง ปุ่มตัวเลขด้านล่างจะกดไม่ได้ แต่ชุดเครื่องเล่นกับถ่ายภาพ และปุ่มบนบางปุ่มก็็กดได้อยู่ดี

2. ปุ่มชุดล่าง ถ้าปุ่มตัวเลขตัวใดค้าง ปุ่มตัวเลขอื่นจะกดไม่ได้ แต่ชุดบนก็ยังกดได้ รวมทั้งปุ่มเครื่องเล่นเพลงกับถ่ายรูปก็จะยังใช้งานได้

3. ปุ่มเครื่องเล่นเพลงกับถ่ายรูป หากค้าง ปุ่มชุดไหนก็กดได้ครับ

กำ แล้วมันเป็นที่ตรงไหนนี่ สายแพร ก็น่าสงสัย ซ๊อกเก็ตล่ะหลวมมั้ยสกปรกมั้ย ต้องแกะเท่านั้น เลือกเอาครับจะเอาชุดไหนก่อน อิอิ แล้วค่อยมาดูลึกๆ ต่อไป ข้อมูลน้อยไปนิดครับ

Facebook Comments