ผู้เขียน หัวข้อ: การโหลดไฟล์ในซัพพอร์ดทอนาโด  (อ่าน 1619 ครั้ง)

changmo

• บุคคลทั่วไป
การโหลดไฟล์ในซัพพอร์ดทอนาโด
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 05:44:59 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมถามเกี่ยวกับการดาวโหลดไฟล์ในเว็บทอนาโดหน่อยครับว่าเราจะมีวิธีดูว่าอันไหนเป็นไฟล์ที่มีแพ็คภาษาไทยอยู่ด้วยครับ เช่นไฟล์ของ  โนเกีย แอลจี โซนี่ ซัมซุง  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: การโหลดไฟล์ในซัพพอร์ดทอนาโด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 06:34:44 pm »
  • Publish
  • Publish
  • nokia ก็โหลดที่มีคำว่า apec
    LG ก็โหลดที่มีคำว่า esa
    sonyericsson จะยุ่งยากหน่อยเพราะต้องโหลดแยกกัน3ไฟล์ดังนี้
         ไฟล์ main ก็เลือกเป็น china หรือ generic ก้ได้ครับ
         ไฟล์ fs ต้องเลือกเป็นไทย แต่ถ้าเครื่องที่อยู่ในกลุ่ม A2 เช่น w910 ต้องเลือกเป็น apec_anz
         ไฟล์ cust ก็เลือกเป็นไทยหรือ default ก็ได้ครับ
          ส่วนไฟล์ ua ก็ใช้ร่วมกันได้ทุกภาษาครับ
    samsung ไฟล์ไทยจะมีอักษร DX ตามท้ายรุ่นเช่นของรุ่น D500 ก็จะเป็น D500DXFG1 แบบนี้เป็นต้นครับ

changmo

• บุคคลทั่วไป
    Re: การโหลดไฟล์ในซัพพอร์ดทอนาโด
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 07:11:34 pm »
  • Publish
  • Publish
  • nokia ก็โหลดที่มีคำว่า apec
    LG ก็โหลดที่มีคำว่า esa
    sonyericsson จะยุ่งยากหน่อยเพราะต้องโหลดแยกกัน3ไฟล์ดังนี้
         ไฟล์ main ก็เลือกเป็น china หรือ generic ก้ได้ครับ
         ไฟล์ fs ต้องเลือกเป็นไทย แต่ถ้าเครื่องที่อยู่ในกลุ่ม A2 เช่น w910 ต้องเลือกเป็น apec_anz
         ไฟล์ cust ก็เลือกเป็นไทยหรือ default ก็ได้ครับ
          ส่วนไฟล์ ua ก็ใช้ร่วมกันได้ทุกภาษาครับ
    samsung ไฟล์ไทยจะมีอักษร DX ตามท้ายรุ่นเช่นของรุ่น D500 ก็จะเป็น D500DXFG1 แบบนี้เป็นต้นครับ

ขอบคุณน้าเสมากครับคงเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกหลายคนที่ยังไม่รู้และตัวผมด้วย

Facebook Comments