ผู้เขียน หัวข้อ: k 610i จอขาว  (อ่าน 1810 ครั้ง)

ggike

• บุคคลทั่วไป
k 610i จอขาว
« เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 02:49:21 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เครื่องมาอาการจอขาว เปลี่ยนจอใหม่แล้วมีภาพขึ้นปกติ

โทรเข้าออกได้ แต่พอปล่อยไว้สักพักให้เครื่องเข้าโหมด

สแตนบายแล้วกดปุ่มใดก็ได้เครื่องจะจอขาว

เอาแบ็ตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่หน้าจอก็เป็นปกติ

แต่ถ้าปล่อยจอเข้าโหมดสแตนบายก็เป็นเหมือนเดิมอีก

ลองแฟลชแล้วก็ไม่หาย

ไปลองจอใหม่ที่ร้านประมาณ 3 จอ ก็เป็นเหมือนกัน

ใครเคยซ่อมอาการนี้หายแนะนำหน่อยคับ ไม่รู้จะแก้ยังไงละ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: k 610i จอขาว
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:48:10 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ส่วนใหญ่เจอก็ขอแครกครับ แต่โซนี่มักจะติดกาว เสี่ยงครับ

ggike

• บุคคลทั่วไป
    Re: k 610i จอขาว
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:21:23 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ส่วนใหญ่เจอก็ขอแครกครับ แต่โซนี่มักจะติดกาว เสี่ยงครับ

อ.เสไอ้ขอแครก คืออะไรอธิบายหน่อยไม่เข้าใจ มึน. ม่ายรุ  ไข้.

Facebook Comments