ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung U600 ปุ่มเมนู โทรออก กดไม่ได้ครับ เปลี่ยนแพรแล้วไม่หาย แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3151 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hunterr

• AMT User
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: -1
Samsung U600 ปุ่มเมนู โทรออก วางสาย กดไม่ได้ครับ เปลี่ยนแพรแล้วไม่หาย แนะนำด้วยครับ

ตอนเปิดเครื่องมาจะกดได้อยู่นะครับ แต่พอเครื่องพักหน้าจอ ปุ่มจะกดไม่ได้เลยครับ

ต้อง ปิด-เปิดเครื่องใหม่ ถึงจะกดได้ครับ รบกวนด้วยนะครับ

tuetust

• บุคคลทั่วไป
แกะเอาปุ่มโทรและวางสาย มาห่อด้วยแผ่นฟรอย ห่อปลาเผา ครับ หาย 

• AMT User
แกะเอาปุ่มโทรและวางสาย มาห่อด้วยแผ่นฟรอย ห่อปลาเผา ครับ หาย 

ขอลองก่อนนะครับผม

• AMT User
ลองแล้วไม่หายครับ มีวิธีอื่นอีกมั้ยครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
กดโค้ด reset รึยังครับ

• AMT User
reset เครื่องแล้วครับ ยังไม่ผ่านครับ กดโค๊ด *#9998*86824# ก็ยังเหมือนเดิมครับผม

ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ถึงจะสัมผัสได้ครับ

Facebook Comments