ผู้เขียน หัวข้อ: n 7210c ทำไทย แฟตแล้วขึ้นแบบนี้ครับ  (อ่าน 2841 ครั้ง)

accord

• บุคคลทั่วไป
n 7210c ทำไทย แฟตแล้วขึ้นแบบนี้ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:21:45 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอคำแนะหน่อยครับ   ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

visit99

• บุคคลทั่วไป
    Re: n 7210c ทำไทย แฟตแล้วขึ้นแบบนี้ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 03:49:06 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองเปลี่ยนสายใหม่ดูครับ   bb5 รุ่นใหม่ๆ ค่า bsi ที่สายแฟลชต้องได้ 10 k นะครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: n 7210c ทำไทย แฟตแล้วขึ้นแบบนี้ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 04:19:27 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เครื่องตัวนี้มาถึงผมเป็นที่เรียบร้อยครับ แต่.........ใช้ทอนาโด JAF Universal MXkey MT ไม่ผ่านซักกล่อง ผมคิดว่าเป็นที่ฮาร์ดแวร์แน่ๆ พอดีคุณรุติมาบุญครองแนะนำให้เสียบสายชาร์จใว้ด้วยแล้วลองแฟลชใหม่
    โอ้ว...........พระเจ้า      แฟลชผ่านครับแต่เปิดไม่ติด แต่หลังจากแฟลชเวอชั่นสูงเข้าไปเครื่องก็เปิดติดปกติ

แต่มีข้อสังเกตุคือไม่สามารถแฟลชกับทอนาโดได้ แฟลชทีไรจะขึ้นเออเร่อตามภาพของคุณ accord เลย ทั้งๆที่อัพไฟล์เฟียแล้ว เปลี่ยนสายแล้ว
    ใครมีเครื่องอยู่ช่วยลองหน่อยนะครับว่ามีปัญหาอย่างที่ผมเจอมั้ย ไม่ต้องแฟลชก็ได้แค่ verify ก็พอจะได้ไม่เสี่ยงดับ

Facebook Comments