ผู้เขียน หัวข้อ: อีกแนวกับ 3110C ชาร์จลม  (อ่าน 3481 ครั้ง)

oats3483

• บุคคลทั่วไป
อีกแนวกับ 3110C ชาร์จลม
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:11:44 am »
  • Publish
  • Publish
  • อาการนี้ หลายท่านคงทำได้แล้ว นะครับ

เริ่มเรื่องก่อน เลย อิๆ
    ลูกค้าบอกว่าชาร์จทิ้งไว้ทั้งคืนไม่เต็ม (ฮ่าๆเสร็จเรา)
    เริ่มเช็คก่อ

เสียบสายชาร์จ สถานะการชาร์จโชว์

จัดการต่อกับโปรแกรมเลยครับ เช็คอาการชาร์จ ว่าเสียหายที่ส่วนไหน

สีแดง บอกโวล์ของแบต
    สีน้ำเงิน บอกการเสียบชาร์จ
    สีเขียว บอกค่ากระแส
    สีดำ บอกขนาดแบต
    สีม่วง บอกอุณหภูมิ

หลังจากนั้นเสียบ สายชาร์จเข้าไป ค่าของสีน้ำเงิน มีการเปลี่ยนแปลง (สรุปได้เลย)
    สรุปแบบเข้าใจง่ายๆนะครับ
    เมื่อมีการเสียบสายชาร์จ ตัวเครื่องรับรู้ถึงการชาร์จ จึงแสดง สถานะ ออกหน้าจอ มีการติดต่อระหว่าง รีตูและทาโว่ ส่งข้อมูลไปยัง ซีพียู
    และมีการตรวจสอบ จากโปรแกรมในค่าของ พีเอ็ม จึงแสดงรูปชาร์จให้เห็น จึงไม่มีการฟ้องใดๆในหน้าจอ
    ตัวนี้ผมสรุปได้เลยว่าลาย วีชาร์จเอาท์ จากทาโว่ มีปัญหา จึงเช็คในส่วนของปลายทางได้เลย
    จัดการวัดไฟที่ขั้วแบตดู ไม่มีไฟมาเลย แค่นี้พอจะเดาได้นะครับ ว่า ปลายทางมีอะไรบ้า

จัดการต่อเลยครับ งานนี้เสร็จโก๋

รับตังครับงานนี้ ไม่ต้องยกอะไหล่ สักตัว :onion13:

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    Re: อีกแนวกับ 3110C ชาร์จลม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:31:16 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ stamp

• Jr. Member
    • **
    • คะแนนน้ำใจ: -2
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 02:38:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณคับ สุดยอด

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:37:27 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ vpmobile

• AMT User
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 11:55:43 am »
  • Publish
  • Publish
  •  :D

Facebook Comments