ผู้เขียน หัวข้อ: Computer สำหรับ Developer  (อ่าน 2918 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
Computer สำหรับ Developer
« เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 06:37:29 pm »
  • Publish
  • Publish
  • Computer สำหรับ Developer

คำแนะนำเล็กๆ...
    ถ้าอยากเป็นนักพัฒนาโปรแกรม(เดเวล็อบเปอร์)..แฮ็กเกอร์..อีดิเตอร์ หรือพวกมืออยู่ไม่สุขทั้งหลาย
    ต้องพร้อมจะเล่นกับโปรแกรมอันตราย และต้องเตรียมตัวให้พร้อมก่อนเสมอ
    ไม่แนะนำให้ใช้คอมฯที่เป็นตัวหลัก หรือคอมฯที่ใช้ทำงาน มาเล่นแบบนี้นะครับ
    หรือถ้ามีคอมฯแค่ชุดเดียว ก็ควรมีวินโดวส์ไว้สำรองด้วย.....กันพลาด

ในวินโดวส์ตัวนี้ จะต้อง"ไม่เสียดาย"อะไรทั้งนั้น และ"ไม่เก็บ"ของสำคัญไว้ในนั้นด้วย
    พูดง่ายๆคือ พร้อมที่จะ"ฟอร์แมต"ได้ทันที ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา
    โปรแกรมในการ Develope ทั่วไปก็ไม่มีปัญหาหรอก เช่น Delphi / C++ อะไรแบบนี้
    แต่โปรแกรมที่เกี่ยวกับการ Crack...Hack...Edit พวกนี้ล่ะที่ต้องระวัง

สังเกตุมั้ย บางโปรแกรมที่เราใช้ทำงาน เวลาติดตั้ง "ต้องปิดแอนตี้ไวรัส"ก่อน
    ก็เพราะโปรแกรมทำงานเหล่านั้น มันเปื้อนจากการใช้โปรแกรมพวกนี้ล่ะครับ
    ส่วนมากจะเกิดจากการป้องกัน [Protect] ตัวโปรแกรมที่เขาสร้างขึ้นมา ไม่ให้ใครเขาไปทำมิดีมิร้าย..อิอิ
    โปรแกรมป้องกันพวกนี้เขาเรียกว่า การ Pack /การ Crypt หรือล็อกไว้นั่นเอง

และการได้มาซึ่งโปรแกรมที่ใช้ในการ Crack...Hack...Edit บางครั้งจำเป็นที่จะต้อง"เข้าเวบอันตราย"
    ไม่เข้าถ้ำเสือ ก็ไม่ได้ลูกเสือ อาจเป็นที่มาของ...วินโดวส์พัง ได้อีกสาเหตุหนึ่ง

รายละเอียดของโปรแกรมและการใช้โปรแกรมเหล่านั้น เอาไว้ค่อยมาพูดกันอีกทีนะ
    ถึงจะไม่ใช่เซียน ไม่ใช่แฮ็กเกอร์ แต่ก็พอจะผ่านมาบ้างเหมือนกัน แล้วจะค่อยๆเล่าให้ฟังครับ
    แต่มีอยู่อย่างที่รู้สึกว่า.. ตัวเองเก่งขึ้น ก็คงจะเป็นเรื่องการลงวินโดวส์นี่ล่ะ 555 ลงบ่อย..จนเป็นกิจวัตร อิๆ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: Computer สำหรับ Developer
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 08:42:09 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สมัยหัดเล่นใหม่ๆลงวินโดว์จนจำ CD Key ได้เลยครับ  ;D

jomyutnott

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 12:18:22 am »
  • Publish
  • Publish
  • สมัยหัดเล่นใหม่ๆลงวินโดว์จนจำ CD Key ได้เลยครับ  ;D
    นานมาแล้วนะเนี่ยที่ต้องใส่ cd key อิๆ อิๆ อิๆ

ออฟไลน์ solo2513

• Jr. Member
    • **
    • คะแนนน้ำใจ: -1
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:32:49 am »
  • Publish
  • Publish
  • ต่อเลยครับรอจะเรียนรู้ต่อไป เอาเลย

Facebook Comments