ผู้เขียน หัวข้อ: n958g กล้องใช้ไม่ได้ช่วยหน่อยค่ะ  (อ่าน 2978 ครั้ง)

ออฟไลน์ หัวโต

• AMT User
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 0
  • คนที่ล้มเหลวไม่ได้แพ้...แต่คนที่แพ้คือคนที่ล้มเลิก
n958g กล้องใช้ไม่ได้ช่วยหน่อยค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 01:56:19 pm »
  • Publish
  • Publish
  • หน่วยความจำเครื่องไม่เต็มค่ะ ท่านขอคำชี้แนะด้วยค่ะ ท่าน ลองเปลี่ยนกล้องแล้วเหมือนเดิมค่ะ  :'( :'(

ขอบคุนมากคค่ะท่าน

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: n958g กล้องใช้ไม่ได้ช่วยหน่อยค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 02:10:06 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไฟเลี้ยงกล้องปกติมั้ยครับ

• AMT User
    • คนที่ล้มเหลวไม่ได้แพ้...แต่คนที่แพ้คือคนที่ล้มเลิก
    Re: n958g กล้องใช้ไม่ได้ช่วยหน่อยค่ะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 02:20:11 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไฟเลี้ยงปกติค่ะท่าน ลองแฟลชไล่เวอชั่นกับซีเมนเทกแล้วค่ะ ปกติ  แต่ทำแฟกเตอรี่ไม่ผ่านค่ะ ท่าน

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 02:50:19 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไฟเลี้ยงปกติค่ะท่าน ลองแฟลชไล่เวอชั่นกับซีเมนเทกแล้วค่ะ ปกติ  แต่ทำแฟกเตอรี่ไม่ผ่านค่ะ ท่าน
    factory ไม่ผ่านอาจเป็นที่ค่า R ในสายแฟลชไม่ถูกก็เป็นได้ครับ

• AMT User
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 06:26:39 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้เครื่องเปิดปกติแล้วค่ะ แต่เข้ากล้องไม่ได้อย่างเดียวเลยค่ะท่าน อย่างอื่นใช้ได้หมดค่ะ ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ  ::) ::)

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:00:24 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้เครื่องเปิดปกติแล้วค่ะ แต่เข้ากล้องไม่ได้อย่างเดียวเลยค่ะท่าน อย่างอื่นใช้ได้หมดค่ะ ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ  ::) ::)
    อาการเพี้ยนๆแบบนี้เป็นได้ทั้งซอฟท์แวร์และฮาร์ดแวร์ครับ
    ถ้าอาการเสียจากซอฟท์แวร์ factory seting ให้เป็นค่าโรงงานก็น่าจะหาย แต่ตอนแรกบอกว่า factory seting ไม่ได้ผมเลยแนะนำให้เช็กค่า R ที่สายไงครับ
    ในส่วนของฮาร์ดแวร์เบื้องต้นก็ต้องเช็กกล้องก่อน จากนั้นก็วัดไฟเลี้ยงกล้องทั้งสองจุดรวมถึงสัญญาณควบคุมกล้องด้วยครับ

• AMT User
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:09:10 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุนค่ะ  :D  เดี๋บวลองทำก่อน แล้วจามาขอคำปรึกษาไหม่ค่ะ :-[

Facebook Comments