ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวใหญ่ Steve Jobs ลาออกจาก CEO Apple แล้ว !  (อ่าน 1437 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
ข่าวใหญ่ Steve Jobs ลาออกจาก CEO Apple แล้ว !
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 09:22:29 am »
  • Publish
  • Publish

• ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ข่าวใหญ่ Steve Jobs ลาออกจาก CEO Apple แล้ว !
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 12:19:12 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ต้องดูว่ายังถือหุ้นอยู่เท่าไหร่ บางคนถือหุ้นแต่ไม่ได้เป็นผู้บริหารก็มีเยอะไป ถ้าผลรวมแล้วเงินยังเข้ากระเป๋าตัวเองอยู่ผมว่ายังไงก็ไม่ต่างจากเดิม
    อีกอย่างถึงน้าจ็อปจะไม่ได้เป็น ceo แต่เรื่องวิสัยทัศ แรงบันดาลใจต่างๆนาๆยังดูแลเหมือนเเดิมเพราะงั้นก็ไม่ต่างจากเดิมหรอกครับ

ส่วนตัวผมมองในมุมผู้บริโภคเทคโนโลยีผมไม่คิดว่าจะมีผลอะไรนะ แต่ในมุมมองของผู้บริหารหรือนักลงทุนอาจจะมองต่างไป

Facebook Comments