ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่มีกล่องแฟลชเครื่องจีนซักใบ สามารถใช้แฟลชทูล+สายลิงค์แฟลชเครื่องได้มั้ยครับ  (อ่าน 1710 ครั้ง)

ออฟไลน์ chibuya

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ: 0
คือพอดีอยากศึกษาน่ะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับท่านอื่นๆที่งบจำกัดน่ะครับ
รบกวนทุกๆท่านด้วยนะครับ  0-2

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ตอนนี้เครื่องจีนยังไม่มีตัวใหนที่สามารถแฟลชผ่านสายดาต้าแบบ direct USB ได้ครับ แต่สามารถแฟลชผ่านสายดาต้าแบบ USB to Serial ได้ครับ(หรืออีกชื่อหนึ่งคือ service cable)
รายละเอียดผมเคยโพสใว้ที่เวบวินเมื่อหลายปีมาแล้ว เดี๋ยวจะเอามาลงที่นี่มั่ง

ออฟไลน์ chibuya

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ตอนนี้เครื่องจีนยังไม่มีตัวใหนที่สามารถแฟลชผ่านสายดาต้าแบบ direct USB ได้ครับ แต่สามารถแฟลชผ่านสายดาต้าแบบ USB to Serial ได้ครับ(หรืออีกชื่อหนึ่งคือ service cable)
รายละเอียดผมเคยโพสใว้ที่เวบวินเมื่อหลายปีมาแล้ว เดี๋ยวจะเอามาลงที่นี่มั่ง
ขอบคุณมากครับ น้าเส  bravo!
รบกวนด้วยนะครับ  :D

Facebook Comments