ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน สำหรับลูกค้าที่ได้ทำการปลดล็อคเครื่อง AT&T ไปแล้ว  (อ่าน 1680 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
สำหรับลูกค้าที่ได้ทำการปลดล็อคเครื่อง AT&T ไปแล้ว ถ้าเครื่องยังใช้งานได้ปกติ ห้ามทำการ restore หรือ update เด็ดขาด..ถ้าท่านไม่รู้ที่มาของเครื่องจริงๆ

เนื่องจากขณะนี้ทาง AT&T ได้ตรวจสอบเจอเครื่องที่แจ้งหายหรือถูกขโมยได้โดนลักลอบ Unlocked จากพนักงาน   ซื่ง ทาง at&t ได้ตรวจจับ พนักงานที่ลักลอบปลดล็อกได้ทังหมด 28 คน  และกำลังดำเนินการไล่บล็อกข้อมูลที่ทั้ง 28 คนทำการปลดล็อกไป และอาจจะ Relock เครื่อง สำหรับเครื่องที่ยังไม่หมดสัญญาและเครื่องที่โดนแจ้งหายใว้ 
ดังนั้นเครื่องที่อยู่ในมือท่านอาจจะเป็น 1 ในนั้นก็ได้

ดังนั้นถ้าเครื่องของท่านยังใช้งานได้อยู่ขอแนะนำว่าห้ามทำการ รีสโตร์ หรือ อัฟเดท เป็นอันขาด
มิฉะนั้นเครื่องท่านจะกลายเป็นเครื่องติดล็อกอีกครั้ง

ถ้ามีอะไรคืบหน้าผมจะแจ้งให้ทราบในลำดับต่อไปครับ

หมายเหตุ(ตัวใหญ่ๆ)เครื่องที่ติดแบลกลิสไม่ว่าจะปลดกับใครก็มีปัญเหมือนกันหมด เพราะข้อมูลจะถูกส่งไปที่เดียวกันครับ

ขอบคุณวิสิทสำหรับข้อมูลครับ

Tamroom

• บุคคลทั่วไป
 แฮ่ๆขอบคุณครับอาจารย์

ออฟไลน์ fair-fair

• Global Moderator
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 1
 ขอบคุณคร้าบ

Facebook Comments