ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยแฟลชเครื่อง sonim p3 บ้างครับ  (อ่าน 2155 ครั้ง)

ออฟไลน์ torontro

• VE user
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ท่านใดเคยแฟลชเครื่อง sonim p3 บ้างครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:32:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • มีลูกค้าเอาเครื่อง sonim xp3 มาอัปภาษาไทยครับผมไม่รู้จะใช้กล่องอะไรแฟลชนะใครเคยทำช่วยแนะนำผมทีครับ

ออฟไลน์ The Admin

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 1
    Re: ท่านใดเคยแฟลชเครื่อง sonim p3 บ้างครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 07:32:57 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองกด *#0044# กดโทรออกดูครับ ถ้าหน้าจอขึ้นคำว่า language change to english  ก็เป็น CPU MTK ครับ ใช้ z3x ทำไทยได้
    แต่ถ้าไม่ใช่ก็คงจะยุ่งยากครับ

ออฟไลน์ torontro

• VE user
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    Re: ท่านใดเคยแฟลชเครื่อง sonim p3 บ้างครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:38:37 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับผม

Facebook Comments