ผู้เขียน หัวข้อ: แบบไหนจะได้ประโยชน์มากกว่า  (อ่าน 3246 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
แบบไหนจะได้ประโยชน์มากกว่า
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 04:44:55 pm »
  • Publish
  • Publish

• มันคือโปรแกรมเกี่ยวกับ Product Code ที่โหลดมาจากเวบนอก
    ภาพบน คือของเดิมที่เขาทำมาแล้ว
    ภาพล่างคือที่ผมเอาของเขามาปรับปรุงใหม่ (ยังเป็นแค่โครงการ)

ที่เอามาถามก็เพราะว่า ถ้ามันจะมีประโยชน์อยู่บ้าง จะได้ลงมือทำต่อ
    ไม่งั้นจะได้เลิกโครงการอ่ะนะ เพราะต้องทำข้อมูลแต่ละรุ่น..ตาลายเหมือนกันเนี่ย
    โนเกียเดี๋ยวนี้ไม่ใช่มีแค่รุ่นสองรุ่นนะ อิอิ เยอะจนชื่อรุ่นซ้ำกันไปหมดแระ

ถ้าจะทำต่อ อาจต้องรบกวนท่านที่ว่างงาน ช่วยหาข้อมูลด้วยอีกต่างหาก อิๆ
    อยากได้ข้อมูลของแต่ละรุ่น เพราะผมไม่ค่อยได้เจอรุ่นใหม่ๆ(บ้านนอกมาก) 555

เอาง่ายๆก่อนดีกว่า ว่า"น่าทำต่อ"หรือเปล่า

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: แบบไหนจะได้ประโยชน์มากกว่า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:31:14 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าทำได้ก็เยี่ยมเลยครับป๋า มีประโยชน์ในการค้นหาไฟล์ได้เยอะเลย แต่ปัญหามันอยู่ที่ในระยะยาวเราจะเอาฐานข้อมูลจากใหน  ::) ถ้ามีฐานข้อมูลที่อัพเดตตลอดก็แจ่มเลย  8)

tonmobile

Re: แบบไหนจะได้ประโยชน์มากกว่า
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:19:48 am »
  • Publish
  • Publish
  • แต่ปัญหามันอยู่ที่ในระยะยาวเราจะเอาฐานข้อมูลจากใหน  ::) ถ้ามีฐานข้อมูลที่อัพเดตตลอดก็แจ่มเลย  8)

อันนี้ไม่ใช่ปัญหานะ ถ้าพวกเราช่วยกันส่งข้อมูลใหม่ๆให้ผมด้วย
    (เวลาติดตั้งไฟล์แฟลช ก็ก็อบไว้ แล้วส่งมา)
    สามารถเพิ่มได้ตลอด โดยไม่มีจำกัดเลยเชียว

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 01:05:52 am »
  • Publish
  • Publish
  • ปกติผมจะไม่โหลดไฟล์เติมนะป๋๋า แ
    ว่าแต่โปรเจ็คนี้มีเราบ้ากันสองคนเองหรอครับเนี่ย :(

tonmobile

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:16:46 am »
  • Publish
  • Publish

• ช่างมันเต๊อะ ผมมันบ้ามาตั้งนานแระ รู้ตัวเหมือนกันนะ  ก้ากๆ

สำหรับคนที่มีตัวติดตั้งอยู่แล้ว คงจะไม่ใช่เรื่องยาก
    แค่ทำท่าจะลง...แต่ไม่ลง แล้วก็อบข้อมูลออกมาเท่านั้น

ไฟล์ที่ผมเคยมี ก็อย่างที่บอกล่ะ พาร์ทิชั่นเสีย ไฟล์หายหมดเลย
    จะมาไล่โหลดให้ครบคงลำบากแน่
    แต่ตอนนี้ก็ทำไปเรื่อยๆ ได้หลายรุ่นแระ (ไปหาจากกูเกิ้ลเอา) :-\

ออฟไลน์ Tum2828

• AMT User
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: -1
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:01:07 am »
  • Publish
  • Publish
  • สู้ต่อป๋า..โปรแกรมดีๆโดยโปรแกรมเมอร์คนไทย BB5 พอหาได้จาก NAVI  แต่ DCT4 นี่ไม่ยักจะมี

tonmobile

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 08:53:34 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สู้ต่อป๋า..โปรแกรมดีๆโดยโปรแกรมเมอร์คนไทย BB5 พอหาได้จาก NAVI  แต่ DCT4 นี่ไม่ยักจะมี

กำ ผมไม่ถึงระดับโปรแกรมเมอร์หรอกครับ แค่ชอบเล่นอะไรแผลงๆเท่านั้น อิอิ

tonmobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 08:57:35 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เอาแบบที่เป็นรูปเป็นร่างแล้วบางส่วนมาให้ลอง

วิธีใช้งาน..กรอกชื่อรุ่น(ตัวเลข)ลงในช่อง แล้วกดปุ่ม>แสดง

รุ่นต่างๆที่เห็นในภาพจะเป็นรุ่นใหม่นะ เช่น
    3120 จะหมายถึง 3120Classic
    7610 จะหมายถึง 7610s SUPERNOVA
    ยังพิมพ์ตัวอักษรไม่ได้ บางรุ่นที่ซ้ำกัน [N70..E70]ก็จะมีปัญหานิดหน่อย
    ให้ดูรหัสรุ่นเสริมเอา [RM..RH]

บางรุ่นในนั้นยังไม่ได้ใส่ Product Code เอาไว้มีอัพเดท จะเอามาเปลี่ยนให้อีกที

เอาไปลองเบิ่งดู yo!
    http://www.4shared.com/file/112424552/632a7447/ProductCode_Info_06_09.html

ถ้าใครมี Product Code รุ่นใหม่ๆ อยากเอามาแจม ก็ยินดีครับ
    แปะไว้แถวๆ SE thailand นี้ ทีละรุ่นก็ได้ สะดวกดีด้วย
    แล้วผมจะมาเก็บเอาเองและอัพเดทให้นะ

Facebook Comments