ผู้เขียน หัวข้อ: น้าเสฝากดู ไอโมบาย520 ฟอร์แมทด้วยซีพีเอฟดับ แฟรชไม่ตื่นครับ  (อ่าน 6743 ครั้ง)

ออฟไลน์ nomo1

• AMT User
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 1
เจอไปตัวหนึ่งชักกลัว โพสถามในเวบบอร์ด ก็มีคนเจอเหมือนกัน ข่าวว่า วีอี เอ็มทีเค 3.3 อะไรนี่ล่ะแฟรชผ่าน (ใช้ไฟล์ตัวเดียวกันด้วยดิ)

cpu type 6226ma   
cpuid  410F0ca9
flash type <toshiba> tv00578002dabd

ออฟไลน์ ยูงทอง

• AMT User
  • คะแนนน้ำใจ: 0
เห็นมีคนบอกต้องใช้แฟลชทูลอ่ะคับรู้สึกจะต้องใช้4.1คับ

• AMT User
เห็นมีคนบอกต้องใช้แฟลชทูลอ่ะคับรู้สึกจะต้องใช้4.1คับ

ขอบคุณมากครับผม อิอิ แบบนี้สบายๆ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
แจ้งผลด้วยนะครับ ผมไม่มีเครื่องลอง ถ้าใคามีก็ส่งมาได้นะครับ เดี๋ยวช่วยวิจัยให้

• AMT User
แจ้งผลด้วยนะครับ ผมไม่มีเครื่องลอง ถ้าใคามีก็ส่งมาได้นะครับ เดี๋ยวช่วยวิจัยให้

พอดีเครื่องมาอาการดับเองบ่อย ก็เลยสแกนไวรัส +รีเซตเครื่องให้ลูกค้าไปแล้ว ก่อนที่จะได้คำตอบน่ะครับ (ลูกค้ารีบ)

ถ้าเจออีกแล้วจะลองดูครับ แต่ยังหวิวๆ อิอิอิ....

ออฟไลน์ timphone

• AMT User
  • Newbie
แจกไฟล์ I-Mobile 518 !!

I-MOBILE518_BM01B1.B01.M01.02.02 old

I-MOBILE518_BM01B1.B21.M01.03.07 new

ใช้กับโปรแกรม Flash Tool หรือ DaVinci คับ 

อยากให้มีแจก i-520 แบบนี้จัง    :D :D

• AMT User
สรุปว่าต้องใช้ตัวไหนคับ...เจออยู่อ่ะ

• AMT User
อ้าว ลืมมาแจ้งผล ขอโทษด้วยครับ

เจออีกหลายตัว ใช้แมงมุมแคลกครับ ทั้งฟอร์แมท ทั้งแฟรช ผ่านสบายมากเลยครับ (แต่รีดไฟล์ที่ติดเครื่องไว้ก่อนนะครับ กันเหนียว)

ถ้าจะแฟรชด้วยแมงมุม ให้เลือกไฟล์นิดนึงครับ บางตัวพอกดแฟรชมันจะอ่านไฟล์สักพักแล้วจะแจ้งครับว่าแฟรชแล้วอาจเกิดปัญหา ผมก็ไม่ใช้มัน หาตัวอื่นที่มันไม่เตือนอะไรแฟรชเลย ผ่านสบายครับ

ลองไฟล์ที่รีดจากเครื่องด้วยซีพีเอฟแล้วแฟรชด้วยแมงมุมก็ผ่านครับ รับตังๆๆๆๆ อิอิอิ

อ้อ เคยฟอร์แมตด้วยแฟรชทูล เวอร์ 4.อะไรจำไม่ได้ ก็ผ่านนะครับ แต่ยังไม่เคยแฟรชด้วยแฟรชทูล ไว้วันหน้าจะลองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2008, 10:16:19 pm โดย nomo1 »

• AMT User
อ้าว ลืมมาแจ้งผล ขอโทษด้วยครับ

เจออีกหลายตัว ใช้แมงมุมแคลกครับ ทั้งฟอร์แมท ทั้งแฟรช ผ่านสบายมากเลยครับ (แต่รีดไฟล์ที่ติดเครื่องไว้ก่อนนะครับ กันเหนียว)

ถ้าจะแฟรชด้วยแมงมุม ให้เลือกไฟล์นิดนึงครับ บางตัวพอกดแฟรชมันจะอ่านไฟล์สักพักแล้วจะแจ้งครับว่าแฟรชแล้วอาจเกิดปัญหา ผมก็ไม่ใช้มัน หาตัวอื่นที่มันไม่เตือนอะไรแฟรชเลย ผ่านสบายครับ

ลองไฟล์ที่รีดจากเครื่องด้วยซีพีเอฟแล้วแฟรชด้วยแมงมุมก็ผ่านครับ รับตังๆๆๆๆ อิอิอิ

อ้อ เคยฟอร์แมตด้วยแฟรชทูล เวอร์ 4.อะไรจำไม่ได้ ก็ผ่านนะครับ แต่ยังไม่เคยแฟรชด้วยแฟรชทูล ไว้วันหน้าจะลองครับ

แมงมุมตัวไหนก็ได้หรือคับ  ใครมีไฟล์ดีๆๆแจกเลยคับ

• AMT User
ผมลองตัวแคลกสองเวอร์ล่าสุด (จำเวอร์ไม่ได้ครับ) ใช้ได้ครับ

by pass

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ cpf แฟรชได้อยู่ครับ

tuchsapong

ขอบคุณคับ

abb

หาเครื่องที่ดีมาดูดแล้วนําแฟตหายนะครับเจอมาหลายตัวแล้วอย่างกลัวดับได้ก็ติดได้ครับ

Nong_mokmoon69

Facebook Comments