ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย Spider man อยู่ๆก็สลับสาย บวก/ลบ เอง ครับ  (อ่าน 1383 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanokphon

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
กล่อง Spider man ผมใช้อยู่ดีๆ สแกนพินไม่เจอ นึกว่าเป็นที่เครื่องโทรศัพท์ ก็เลยเอาไป สแกนกับ CPF1 เอ้าสแกนเจอนี่หว่า แล้วก็เอากลับไปลองกับ Spider อีกที ก็ไม่เจอครับ ผมเลย สลับสายแดง ไปแทน สาย ดำ ปรากฎว่าเจอครับ ไม่แน่ใจเลยเอามิเตอร์มาจับดู เออ จริงด้วยไฟบวก ไปออกที่สายสีดำ สีแดงกลับเป็นลบ ทุกวันนี้ผมยังใช้อยู่แต่ต่องสลับสายเอา ครับ ใครพอที่จะแนะนำผมได้บ้างว่ามันเป็นที่อะไร ครับ ประกันหมดแล้วด้วย ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: ช่วยด้วย Spider man อยู่ๆก็สลับสาย บวก/ลบ เอง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:17:45 am »
  • Publish
  • Publish
  • ใช้ได้ก้ใช้ไปก่อนครับแต่ถ้ารำคาญก็ส่งมาซ่อมครับ ไม่น่าเกิน500นะครับ

ออฟไลน์ Kanokphon

• Jr. Member
    • **
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    Re: ช่วยด้วย Spider man อยู่ๆก็สลับสาย บวก/ลบ เอง ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 02:22:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ อ.เส เดี๋ยวให้มันป่วยแบบ ใช้ไม่ได้จริงๆ ค่อยส่งไปครับ

Facebook Comments