ผู้เขียน หัวข้อ: ชัมชุง X540 แบบพับ ตอนมาชาร์จไม่เข้า  (อ่าน 1398 ครั้ง)

Banlang

• บุคคลทั่วไป
ทำการล้างเครื่อง ก็ยังไม่เข้า เป่า Zone ก้นชาร์จแต่เกิดอาการใหม่จอขาวอีก
จะทำยังไงต่อดีครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: ชัมชุง X540 แบบพับ ตอนมาชาร์จไม่เข้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 02:03:35 pm »
  • Publish
  • Publish
  • โทรเข้าออกได้มั้ยครับ ถ้าโทรได้ก็ลองดูซ็อกเก็ตอีกทีเพื่อความมั่นใจ แต่ถ้าโทรไม่ได้ก็ลองแฟลชดูก่อนครับ แต่ถ้าแฟลชไม่ผ่านเป็นไปได้สูงว่าระหว่างที่เป่าตูดชาร์จความร้อนอาจจะไปโดนไอซีที่มีกาวติดอยู่ทำให้ตะกั่วไต้ไอซีเคลื่อนตัวไปช็อตหรือหลุดจากขาไอซีได้ กรณีนี้แก้ยากครับต้องเปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียว

Facebook Comments