ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง tornado connect ได้ check ไม่ได้  (อ่าน 3659 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutthapolss

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
กล่อง tornado connect ได้ check ไม่ได้
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 07:49:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • กล่อง tornado กด connect ได้ ปกติ แต่กด check ไม่ได้ กดinfoได้
    กด checkชึ้นว่า 1st boot err : bad resp ufsx
    เป็น เฉพาะ  dct4 ส่วน bb5 กด check กด infoได้ปกติ
    ลองหลายเครี่องแล้วเป็นเหมือนกันหมด
    มีทาง แก้ไขไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: กล่อง tornado connect ได้ check ไม่ได้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 11:52:49 am »
  • Publish
  • Publish
  • ผมเจออาการนี้กับคอมที่เป็น core i3 ลองลงกับคอมตัวเก่าๆหน่อยแล้วแจ้งผลด้วยนะครับ

• **
    Re: กล่อง tornado connect ได้ check ไม่ได้
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 01:01:03 pm »
  • Publish
  • Publish
  • พอดีnotebookตัวเก่าหาย เป็นcore2ใชัได้ครับ
    ซื้อมาใหม่เป็น i3 มีทางแก้ไหมครับ
    flash dct4ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 01:49:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • คงต้องรอสักพักก่อนครับ ตอนนี้ก็ใช้ jaf crack หรือ mxkey ไปพลางๆก่อนครับ  อิๆ

• **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 02:23:41 pm »
  • Publish
  • Publish
  • คงต้องรอสักพักก่อนครับ ตอนนี้ก็ใช้ jaf crack หรือ mxkey ไปพลางๆก่อนครับ  อิๆ
    ขอบคุณครับ

aek*

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 03:08:24 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แกะกล่องโทนาโดทำความสะอาด ถอดHWK ออกมาแล้วใส่ใหม่  สรุป  มันสกปรก หายครับ ของผมเจอมาแล้ว  แก้ยังงัยก็ไม่ได้ ลงคอมใหม่ ลงโทนาโดใหม่เหมือนเดิม  ถ้าอยู่ในประกัน ก็พินาเอาเองครับ เพราะของผมไม่มีประกัน  ผมมีแค่2ทางเลือก แกะกล่องดูว่าเป็นอะไร กับชื้อใหม่  สุดท้าย ก็เส้นผมบังภูเขาเท่านั้นเอง (อาการ กดคอนเน็คได้แต่เช็กไม่ได้)

• **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:26:50 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แกะกล่องโทนาโดทำความสะอาด ถอดHWK ออกมาแล้วใส่ใหม่  สรุป  มันสกปรก หายครับ ของผมเจอมาแล้ว  แก้ยังงัยก็ไม่ได้ ลงคอมใหม่ ลงโทนาโดใหม่เหมือนเดิม  ถ้าอยู่ในประกัน ก็พินาเอาเองครับ เพราะของผมไม่มีประกัน  ผมมีแค่2ทางเลือก แกะกล่องดูว่าเป็นอะไร กับชื้อใหม่  สุดท้าย ก็เส้นผมบังภูเขาเท่านั้นเอง (อาการ กดคอนเน็คได้แต่เช็กไม่ได้)
    ผมลองแล้วครับ ก็เหมือนเดิมครับ

aek*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 08:36:14 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไม่ได้เหรอครับ.แสดงว่า hwk มีปัญหา กล่องไม่น่าเสียครับ  หมดทางแล้วครับ แต่กล่องผม อินโฟไม่ได้นะครับ เช็กไม่ได้ทั้ง dtc4 -bb5  มีแต่คอนเน็กกล่องได้เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:54:18 am »
  • Publish
  • Publish
  • ใครที่เจอปัญหาแบบน้ก็ลองเปลี่ยนคอมดูก่อนครับ เพราะที่ผมเจอโปรแกรมทอนาโดจะมีปัญหากับคอมพ์ที่เป็น intel core i3 (น่าจะรวมถึง core i5 ด้วยนะครับ แต่ไม่ยืนยัน) ถ้าบุ่มบ่ามไปแกะกล่องเดี๋ยวจะยุ่งกันใหญ่

aek*

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:46:56 pm »
  • Publish
  • Publish
  • กล่องผมกลับมาเช็กไม่ได้อีกแล้วครับ ผมลองแกะกล่องดูอีกรอบครับ ic u2 มันร้อนผิดปกติ ผมก็เลยจัดการเปลี่ยนมันเลย  ตอนนี้ใช้ใด้แล้วครับ เพิ่งทำเสร็จร้อนๆเลย ลองแฟรส 1650 ผ่านฉิวเลยครับ ขอเป็นแนวทางนะครับ ไม่รู้ว่าของคุณจะเป็นอาการเดียวกันหรือป่าว ได้ผลยังไงบอกด้วยนะครับ (ผมถอดic U2 จากกล่องเดิมครับ)

ออฟไลน์ surasak_new

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 05:45:10 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้ผมเจออาการเดียวกันเลยคับ ของผมเป็น core i3 แต่ลองกับคอมเพื่อนเป็น 2 core ใช้ได้ปกตินะคับ คืออาการนะคับ ถ้าเป็นรุ่น dtc4 กดเช็คไม่ได้ แฟลตไม่ได้ แต่อินโฟได้ ส่วน bb5 ใช้งานได้ปกติคับ ส่วนcore i3 ลองวินโดว์หลายเวอร์ชั่นแล้วก้อไม่หาย ผู้เชี่ยวชาญช่วยแก้ให้ทีคับ

yutset

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:29:24 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ที่ผมเจอนะครับ คือว่า แต่ไม่รู้ใช่หรือไม่ต้องลองค้นหาคำตอบดูครับ  คือว่ารุ่นใหม่ๆนี้ที่ค้นหาข้อมูลดูหลายๆที่ครับ 1. เขามีปรับ แหล่งจ่ายไฟไปยังอุปกรณที่เชื่อมต่อ ถ้ามีการกระตุกของแหล่งจ่ายไฟ เครื่องจะหยุดจ่ายไฟครับ และทำไมbb5 มันไม่เป็นผมก็งง 2.ต้องทำการเพลชไบออดใหม่ครับ ให้เป็น v.เก่าครับ แต่ไม่รู้จริงไหมครับยังไม่เคยลองครับ   ส่วนตัวผมขายที้งไปแลัวครับ คอไอ 3  ;D
    ซื้อมา 19800 ขายไป 12000 ขาดทุนครับแต่ยอม

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 03:53:45 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ที่ผมเจอนะครับ คือว่า แต่ไม่รู้ใช่หรือไม่ต้องลองค้นหาคำตอบดูครับ  คือว่ารุ่นใหม่ๆนี้ที่ค้นหาข้อมูลดูหลายๆที่ครับ 1. เขามีปรับ แหล่งจ่ายไฟไปยังอุปกรณที่เชื่อมต่อ ถ้ามีการกระตุกของแหล่งจ่ายไฟ เครื่องจะหยุดจ่ายไฟครับ และทำไมbb5 มันไม่เป็นผมก็งง 2.ต้องทำการเพลชไบออดใหม่ครับ ให้เป็น v.เก่าครับ แต่ไม่รู้จริงไหมครับยังไม่เคยลองครับ   ส่วนตัวผมขายที้งไปแลัวครับ คอไอ 3  ;D
    ซื้อมา 19800 ขายไป 12000 ขาดทุนครับแต่ยอม
    ของผมใชั core i5 ซื้อมาใช้ทั้งๆที่รู้ว่า ทอร์นาโดแฟลช dct4 ไ่ม่ได้ ใช้mx-key แฟลชแทน คงมีสักวันมันต้องซับพอร์ดแน่ๆ  ถ้าไม่ซับพอร์ดต้องไปปร้บเนื้อย่าง Admin ที่ให้ซื้อเผื่อไว้ อิๆ อิๆ อิๆ

nung23

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 04:03:11 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

Facebook Comments