ผู้เขียน หัวข้อ: Google Map สุดยอดแผนที่บนมือถือไม่ต้องง้อ GPS  (อ่าน 17955 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ตอนแรกว่าจะซื้อ GPS ซักตัวแต่ตอนนี้ไม่ต้องแล้วครับ ใช้ตัวนี้แทนดีกว่าเพราะไม่ค่อยได้เดินทางใกล  ;)
เวอชั่นนี้รองรับการระบุตำแหน่งปัจจุบันที่เราอยู่ด้วยนะครับ ทดลองกับ nokia e50 เวิคมากครับ แต่กับ o2 atom ไม่สามารถระบุตำแหน่งทีู่ถุกต้องได้
หลักการทำงานก็อาศัยสัญญาณมือถือเป็นตัวคำนวณระยะและตำแหน่งครับ จาการทดสอบมีความผิดพลาดประมาณ 500 เมตรซึ่งถือว่าน่าพอใจสำหรับผมครับ
ส่วนการดาวน์โหลดก็ทำได้หลายวิธีครับ จะโหลดจาบเว็บหรือโหลดผ่านมือถือโดยตรงก็ได้ รายละเอียดดูตามนี้ครับ

http://www.google.com/mobile/default/maps/index.html

ใครลองกับตัวใหนได้ผลยังไงบอกกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ foytong

• Global Moderator
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 3
Re: Google Map สุดยอดแผนที่บนมือถือไม่ต้องง้อ GPS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 11:40:40 am »
  • Publish
  • Publish
  • หนีไปเที่ยวมาทีเดีบว
    คลั่งเลย

ออฟไลน์ SE

Re: Google Map สุดยอดแผนที่บนมือถือไม่ต้องง้อ GPS
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:52:31 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ป่าว ที่คลั่งเพราะหลงทาง  ;D

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 02:32:12 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เมื่อวานลองทดสอบในเมืองแล้วได้ผลเป็นที่น่าพอใจครับ  :D

Nong_mokmoon69

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 01:47:25 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ชนแก้ว. ชนแก้ว.

dapad

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:37:47 am »
  • Publish
  • Publish
  •  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ spmon25

• Newbie
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2022, 01:11:05 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สุดยอดมากๆ

Facebook Comments