ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน อ.ช่วยฟันธง เรื่องCPF 1 หน่อยครับ  (อ่าน 2899 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanokphon

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ตกลงไอ้ CPF 1 มันสามารถทำเครื่อง CPU SPREADTRUM หรือเปล่าครับ
เพราะของผม เจอ เครื่องที่มี CPU SPREADTRUM จอดทุกตัวครับ แสกนไม่เจอเลย ครับ
แต่เห็นโฆษณา บางเวป ว่าได้ทุกรุ่น ขอบคุณครับ

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวน อ.ช่วยฟันธง เรื่องCPF 1 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:07:33 am »
  • Publish
  • Publish
  • อยากรู้เหมือนกันครับ ช่วยข่อยเหน่ :) :(

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: รบกวน อ.ช่วยฟันธง เรื่องCPF 1 หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:25:41 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ปัญหาคือมันหาขาไม่เจอนี่แหละ ถ้าหาขาเจอหรือตั้งตำแหน่งขาได้ก็แฟลชได้ครับ

• **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:43:26 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ปัญหาคือมันหาขาไม่เจอนี่แหละ ถ้าหาขาเจอหรือตั้งตำแหน่งขาได้ก็แฟลชได้ครับ

แล้วเราจะทำอย่างไร ดีครับ อ.SE รู้สึกว่าเสียโอกาส หลายเครื่องแล้ว ครับ เจ้า นายยย

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:55:00 am »
  • Publish
  • Publish

แล้วเราจะทำอย่างไร ดีครับ อ.SE รู้สึกว่าเสียโอกาส หลายเครื่องแล้ว ครับ เจ้า นายยย
    ก่อนอื่นก็ต้องทำใจว่ามันได้แค่นั้น เ้หมือนเราใช้ 3310 แล้วมานั่งน้อยใจว่าทำไมมันไม่มีกล้องไม่มีวิทยุเหมือนรุ่นอื่นๆเขา ถ้าจะให้ทำได้เหมือนรุ่นใหม่ๆง่ายๆเลยก็ ซื้อใหม่ แต่ไม่ใช่คำตอบสุดท้ายสำหรับช่างอย่างเรา

จะว่ากันตามหลักวิชาการแล้วมันก็สามารถแก้ใขหรือดัดแปลงวงจรได้นะครับ แต่ (ไม่ชอบคำนี้เลย)เวลาที่ใช้วิจัยและต้นทุนของอุปกรณ์ที่จะมาทำมันอาจจะจะเท่ากันหรือแพงกว่าซื้อใหม่ แล้วเราจะเลือกอย่างใหนดี ???

ถ้าผมมีเวลาหรือไปเจอเทคนิกที่จะเพิ่มประสิทธิภาพของมันแล้วจะเอามาบอกละะกันครับ  ::)

ampmobile

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:41:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับถ้ามีดีๆก้อเอามาฝากอีกนะครับ ::)

• **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:40:45 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมจะรอครับ สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจ ขอบคุณครับ

tram

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:03:49 am »
  • Publish
  • Publish
  •  ::) รอเหมือนกันนะครับ อ.เส

Facebook Comments