ผู้เขียน หัวข้อ: ทอนาโด SeDBx ขี้นแบบนี้แก้ยังไงครับ  (อ่าน 2099 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball_1

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: -2
ทอนาโด SeDBx ขี้นแบบนี้แก้ยังไงครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:29:21 am »
  • Publish
  • Publish
  • แฟลชโนเกียปกติครับ  หรือว่าเครื่องผมติดไวรัส   ขอบคุณมากครับ  ขอบคุณคร้าบ

phoneOne

• บุคคลทั่วไป
    Re: ทอนาโด SeDBx ขี้นแบบนี้แก้ยังไงครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:37:53 am »
  • Publish
  • Publish
  • ลงโปรแกรมทับแบบ repair ดูครับ

ออฟไลน์ ball_1

• Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: -2
    Re: ทอนาโด SeDBx ขี้นแบบนี้แก้ยังไงครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:11:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองรีแพรแล้วครับไม่หาย    NS PRO  ก็เป็นครับ เปิดไม่เจอ ติดไวรัสชัวเลยครับ    ขอบคุณคร้าบ

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:34:04 am »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าสงสัยว่ามีไวรัส ลองรีมูฟออกเลย แล้วลงใหม่

1. รีมูฟ HWK Suite
    2. ปิด หรือ เอาโปรแกรมไวรัสออกก่อน (เอาออกไปเลยดีกว่า จะได้รู้ว่า"ใช่"หรือเปล่า)
    3. ลง HWK Suite ใหม่

ถ้าใช้ได้ ก็เป็นเพราะโปรแกรมไวรัส ก็หาโปรแกรมตัวอื่นมาใช้แทน

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:50:56 am »
  • Publish
  • Publish
  • GGSEMC Drivers not installed -1 จะเกิดในโหมด USB เท่านั้นครับ สาเหตุเพราะเรายังไม่ได้ติดตั้ง USB Driver ของเครื่องตัวนั้นๆครับ
    วิธีติดตั้งง่ายๆก็ใส่แบตแล้วกดปุ่ม C หรือปุ่ 2 กับ 5 ค้างใว้แล้วเสียบสาย USB จากนั้นเครื่องคอมจะดีเทคไดร์เวอให้ Browse ไปที่ C:\Program Files\SarasSoft\UFS\UFS_DBX\USBFlashDriver
    หรือรันไฟล์ชื่อ DPInst.exe ใน C:\Program Files\SarasSoft\UFS\UFS_DBX\USBFlashDriver ก็ได้เหมือนกันครับ

Facebook Comments