ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องกล่องแฟรตครับ น้าเส  (อ่าน 6808 ครั้ง)

เจคิงส์ โฟนชอร์ป

• บุคคลทั่วไป
ปรึกษาเรื่องกล่องแฟรตครับ น้าเส
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:30:05 am »
  • Publish
  • Publish
  • สวัสดีครับทุกๆท่าน สวัสดีน้าเสด้วยนะครับ มีงบน้อยอยากได้กล่องแฟรชโนเกียกะไอโมบาย+จีนครับ แนะนำหน่อยว่าควรจะใช้กล่องใหนดีครับ คือ เน้นโนเกียครับ ส่วนกล่องไอโมบาย ขอเอากล่องที่แฟรชซีพียูอินฟานิคอนกับเอ็มทีเคได้ครับ แบบว่ามีงบอยู่ 8000 ครับ อยากได้ทั้ง 2กล่องเลย แนะนำหน่อยนะครับ คือตอนนี้มีกล่องยูนิเคเบิ้ลของไอโมบายครับ มันไม่ซัพพ๊อตไอโมบายหลายตัว เพราะราคามันถูก บางตัวแฟรชได้ บางตัว แฟรชไม่ได้ กะว่าจะเปลี่ยนครับ ตอนนี้สนใจกล่องเสแบล็คบ๊อคครับ ราคามันถูกดี แฟรช ไอโมบาย 100 200 315 ได้ ส่วนซีพียูตระกูลเอ็มทีเคเดี๋ยวค่อยเอากล่องเก่าแฟรชเอา หรือน้าเสกับสมาชิกท่านอื่นๆเห็นยังงัยบอกด้วยนะครับ โดยอยากมี
    1.กล่องแฟรช โนเกียที่มี HwK แท้ และแก้เอ็มบัค เวลาแฟรต 3310 ได้ครับ (รีบิวอีมี่)
    2.กล่องแฟรตไอโมบายซีพียูทั้งตระกูลเอ็มทีเค และ อินฟินิคอน +แฟรตเครื่องจีนรุ่นต่างๆที่ระบาดแถวอุดร-หนองคาย

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ปรึกษาเรื่องกล่องแฟรตครับ น้าเส
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 12:03:55 am »
  • Publish
  • Publish
  • สวัสดีเช่นกันครับ
    กล่องแฟลชโนเกียได้ดีและแฟลชยี่ห้ออื่นๆได้ด้วยก็ต้องเป็นทอนาโดล่ะครับ แต่ถ้าต้องการทำRPLด้วยก้ต้องเป็น JAFครับ
    ส่วนกล่องจีนผมแนะนำสไปเดอแมนหรือไม่ก็วีอีคิงครับคุ้มแน่นอน

เสแบลกบ็อกตอนนี้ของหมดครับ

Re: ปรึกษาเรื่องกล่องแฟรตครับ น้าเส
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 01:46:15 am »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้มีงบที่เหลือ อยู่ 7000 ชื้อกล่องแฟรชไรได้บ้างครับ ชื้อ jaf ได้มะครับ หรือใครมีมือสองขาย บอกหน่อยครับเห็นใจช่างใหม่ งบน้อยๆหน่อยครับ ส่วนไอโมบายไม่เป็นไร ใช้เคเบิ้ลยูนิบ๊อคไปก่อน มีตังค์แล้วจะสั่งสไปเดอร์แมนกะท่านน้าเสครับ

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 01:58:54 am »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้มีงบที่เหลือ อยู่ 7000 ชื้อกล่องแฟรชไรได้บ้างครับ ชื้อ jaf ได้มะครับ หรือใครมีมือสองขาย บอกหน่อยครับเห็นใจช่างใหม่ งบน้อยๆหน่อยครับ ส่วนไอโมบายไม่เป็นไร ใช้เคเบิ้ลยูนิบ๊อคไปก่อน มีตังค์แล้วจะสั่งสไปเดอร์แมนกะท่านน้าเสครับ
    ได้ทั้ง JAF และทอนาโดครับ แล้วแต่จะเอาตัวใหน

ออฟไลน์ gongtupp

• se blackbox & unicable user
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 02:15:55 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เอา สไนเปอร์ ไป ลอง ไหม ครับ ทำไอโม กะ จีน ได้ ราคาเบาๆ  (น้าเส จะ ด่าไหมเนี่ย  :-[)

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 04:26:09 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้ผมโอนตังค์ให้น้าเสไปแล้ว รอแล้วรอเล่าก็ไม่ติดต่อกลับมา มีปัญหาตรงใหนก็ไม่เคลีย ของก็ยังไม่ส่ง มันยังงัยครับ พี่น้องครับ ผมโดนหลอกหรือเปล่า ที่ผ่านมาน้าเสน่าเชื่อถือนะ ไม่น่าทำแบบนี้เลย เงิน 5900 นะครับ ไม่ใช่ 1 บาท หรือ 2 บาทกว่าผมจะหาตังค์มาซื้อกล่องกับน้าเสได้มันยากนะครับ ที่อื่นๆก็มีขายกล่องแฟรชเย๊อะแย๊ะ แต่ผมไม่ไว้ใจใครอ่ะ ไม่เคยเจอกัน แต่ที่เลือกซื้อกับน้าเสเพราะเคยไปหาน้าเส คิดว่าเป็นผู้ใหญ่ที่ไว้ใจได้นะครับ ผมโอนเงินไปตั้งแต่วันพุธ นี่มันวันพุธอีกทีแล้ว 8 วันแล้ว มันน่าคิดมากหรือเปล่าหล่ะครับ ตอนแรกที่ติดต่อบอกไม่เห็นตังค์ พอเช็คอีกทีบอกเห็นแล้ว เดี๋ยวจะส่งของให้ รับปากอะไรไว้ก็อย่าลืมสิครับ ตอนนี้ต้องการใช้กล่องจิงๆ ช่วยทบทวนดูด้วย หรือหากส่งของมาแล้วสวนทางกันกับข้อความฉบับนี้ก็กรูณาแจ้งด้วยครับ ไม่ใช่หายไปเฉยๆ ของซื้อของขายนะครับ อุปกรณ์หากินช่าง มันจำเป็นจิงๆ ขออภัยด้วยนะครับหากพูดแรงไป คือตอนนี้รู้สึกอย่างนี้จิงๆ
    ขอแสดงความยินดีครับ ท่านโดนโกงแล้ว...........คึๆๆๆ
    ล้อเล่น ส่งของไปแล้วครับ พอดีเมื่อวานวันแม่ครับไปรษณีหยุด วันนี้ส่งแล้วจ้า
    เลขที่พัสดู EF437782289TH ไปกรอกที่หน้าเว็บผมเพื่อตรวจสอบความคืบหน้าในการจัดส่งได้เลยครับ

ออ.....วันหลังมีอะไรโทรมาถามก่อนนะครับ เบอร์เปิดตลอดแหละ :D

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 04:30:23 pm »
  • Publish
  • Publish
  • จริงๆมันก็นานเกินไปนั่นล่ะครับ เป็นผมก็คงคิดแบบนี้แหละ ถ้ามีประโยคหรือข้อความใหนที่ผมรุนแรงหรือล่วงเกินผมต้องขออภัยจริงๆครับ

Jack

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 02:43:50 pm »
  • Publish
  • Publish
  • จริงๆมันก็นานเกินไปนั่นล่ะครับ เป็นผมก็คงคิดแบบนี้แหละ ถ้ามีประโยคหรือข้อความใหนที่ผมรุนแรงหรือล่วงเกินผมต้องขออภัยจริงๆครับ
    คุณเสเค้างานเยอะครับ อาจจะช้าไปบ้างแต่ได้ของแน่นอนครับ ผมขอยืนยัน ฮ่าๆๆๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 11:43:32 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ครับขอบคุณครับ ต้องขอโทษด้วยจิงๆ ตอนนี้มีเครื่องลูกค้ารอการแฟรตอยู่ 4 เครื่องละครับ หหุหุ เงินทั้งนั้น วันนี้ก็รอทั้งวันครับ ไปรษณีเค้าทำไรกันนะ ยังไม่มาส่งเลย พรุ่งนี้ว่าจะไปถามดูหน่อย สงสัยไปรษณ๊ทะเลาะกะหัวหน้างาน เลยไม่ทำงาน หรือกินเหล้าเข้าพรรษา เลยตื่นมาทำงานไม่ไหว  :-[ :P

krit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 11:56:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • การส่งของทางไปรษณีย์ เป็นอะไรที่ง่ายมาก สะดวก แต่เดี๋ยวนี้คงต้องมาทบทวนกับคำว่า "รวดเร็ว" กันใหม่แล้ว เพราะปัญหาแบบนี้ ผมเริ่มเจอบ่อยมาก โดนลูกค้าบริภาษซะยับเยิน ยิ่งถ้าเป็นช่วงวันหยุดคร่อมวันหยุด ก็จบเห่เลย น้าเสอาจจะบกพร่องในส่วนของการแจ้งข่าว (หลอกตำหนิซะเลย) แต่ผมขอร่วมยืนยันและรับรองได้ว่าน้องคนนี้ ตรงไปตรงมาครับ ความน่าเชื่อถือเกินร้อย ไม่ได้ยอ แต่มันเป็นเรื่องจริง ผมกล้ารับประกัน  ::)

มาเจ๋อกับเรื่องชาวบ้านจะโดน Admin เตือนมั้ยเนี่ย   ???

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 02:25:28 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ครับขอบคุณครับ ต้องขอโทษด้วยจิงๆ ตอนนี้มีเครื่องลูกค้ารอการแฟรตอยู่ 4 เครื่องละครับ หหุหุ เงินทั้งนั้น วันนี้ก็รอทั้งวันครับ ไปรษณีเค้าทำไรกันนะ ยังไม่มาส่งเลย พรุ่งนี้ว่าจะไปถามดูหน่อย สงสัยไปรษณ๊ทะเลาะกะหัวหน้างาน เลยไม่ทำงาน หรือกินเหล้าเข้าพรรษา เลยตื่นมาทำงานไม่ไหว  :-[ :P
    ลองสอบถามดูนะครับ ผมเช็กแล้วของไปถึงไปรษณีตั้งแต่เช้า (14 สิงหาคม 2551 8:30:52 )แล้วนะครับ

13 สิงหาคม 2551 9:11:25     `     `     `     `
    `    
    ท่าพระขอนแก่น

รับเข้าระบบ

EF437782289TH
    13 สิงหาคม 2551 17:07:34    `    `    `    `
    `    

ใส่ของลงถุง

13 สิงหาคม 2551 17:07:40    `    `    `    `
    `    

ปิดถุง

14 สิงหาคม 2551 4:25:49    `    `    `    `
    `    
    ศป.อุดรธานี

รับถุง

14 สิงหาคม 2551 4:37:20    `    `    `    `
    `    
    ศป.อุดรธานี

ใส่ของลงถุง

14 สิงหาคม 2551 4:42:58    `    `    `    `
    `    
    ศป.อุดรธานี

ปิดถุง

14 สิงหาคม 2551 8:30:52    `    `    `    `
    `    
    น้ำโสม

รับถุง

ถ้าติดขัดตรงใหนโทรแจ้งผมนะครับ

การส่งของทางไปรษณีย์ เป็นอะไรที่ง่ายมาก สะดวก แต่เดี๋ยวนี้คงต้องมาทบทวนกับคำว่า "รวดเร็ว" กันใหม่แล้ว เพราะปัญหาแบบนี้ ผมเริ่มเจอบ่อยมาก โดนลูกค้าบริภาษซะยับเยิน ยิ่งถ้าเป็นช่วงวันหยุดคร่อมวันหยุด ก็จบเห่เลย น้าเสอาจจะบกพร่องในส่วนของการแจ้งข่าว (หลอกตำหนิซะเลย) แต่ผมขอร่วมยืนยันและรับรองได้ว่าน้องคนนี้ ตรงไปตรงมาครับ ความน่าเชื่อถือเกินร้อย ไม่ได้ยอ แต่มันเป็นเรื่องจริง ผมกล้ารับประกัน  ::)

มาเจ๋อกับเรื่องชาวบ้านจะโดน Admin เตือนมั้ยเนี่ย   ???
    โอ้โห...........เจ้าของเสือป่าลงทุนมายืนยันเองเลยหรอครับเนี่ย เป็นเกรียติอย่างยิ่งครับ  :-*

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 04:36:28 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ครับ ขอบคุณอาจารย์กริส มากๆครับ เคยเจออยู่หลายทีที่เสือป่า  อาจารย์เสท่านไม่ผิดหรอกครับ ผิดที่ไปรษณีย์ โดยเฉพาะ ของ อ.น้ำโสมครับ ผมไปถามดู ของมาถึงเย็นวันที่ 14 ส.ค. 51 แต่เค้าเอาของมาส่งให้ที่ร้านประมาณ บ่าย สามโมงเย็นของวันรุ่งขึ้นครับ หุหุ ไม่รู้ว่าของเย๊อะหรือหาร้านไม่เจอก็ไม่รู้ ทั้งๆที่ร้านก็ติดถนนใหญ่ ลูกค้าก็รู้จัก แต่ไปรษณีหลงทางซะงั้น  ;Dไม่น่าไปโทษน้าเสเลย  :P :-X ระยะทางจากไปรษ์ณีมาถึงร้านผมก็ 700 เมตรครับ 555555

Facebook Comments