ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟจอw800ไม่ติด  (อ่าน 1855 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 2
  • อ.ภูเขียว
ไฟจอw800ไม่ติด
« เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 07:21:59 am »
  • Publish
  • Publish
  • w800 ไฟจอไม่ติดแต่ไฟปุ่มกดติด(จอไม่มีปัญหา)  พอมีวิธีต่อลายไหมครับขอแบบแจ่มๆ  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ 

รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ไฟจอw800ไม่ติด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:00:38 pm »
  • Publish
  • Publish
  • วัดหีือยังครับว่ามีไฟดีซีแรงดันสูงมามั้ย ถ้ามีก็แกะจอออกมาต่อลายได้เลยครับ
    โดยหลักการแล้วไฟหน้าจอจะต่อแบบอนุกรมเพื่อให้ประหยัดไฟดังนั้นจึงต้องใช้ไฟแรงดันสูงหลอดไฟจึงจะสว่างครับ

Facebook Comments