ผู้เขียน หัวข้อ: ทอนาโดเวอร์ชั่นใหม่ (2.1.x) มีปัญหากับ intel core i3 i5 i7  (อ่าน 2696 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ปัญหาที่พบนี้คือไม่สามารถเช็กและแฟลชเเครื่องในกลุ่มของ DCT4 ได้ และมีข้อความเออเร่อแบบนี้

1st Boot Err: Bad Resp UFSx
1st Boot Err: Bad Resp UFSx
Rebooting

ไม่ว่าจะใช้ winxp หรือ windows7 ก็มีปัญหาเดียวกัน

ปัญหานี้มีการแจ้งไปทางทีมพัฒนาแล้วแต่ทางทีมพัฒนาได้ออกมายืนยันว่าใช้งานได้พร้อมกับนำภาพหน้าจอมายืนยันด้วย

เท่าที่ผมสังเกตุเห็นคือทางทีมงานใช้ windows7 64bit ดังนั้นถ้าใครเจอปัญหาดังที่กล่าวมาข้างต้นลองอัพเป็น 64บิต ก่อน (ทั้งxp และ windows7) ได้ผลยังไงรบกวนทุกท่านแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

aek*

• บุคคลทั่วไป
Re: ทอนาโดเวอร์ชั่นใหม่ (2.1.x) มีปัญหากับ intel core i3 i5 i7
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:52:37 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  สังเกตุดูว่ากล่องร้อนผิดปกติหรือไม่  ถ้าไม่ร้อนก็ไปดูที่คอม แต่ถ้าร้อนก็ต้องที่กล่องครับ ลองดูic ตัวไหนร้อนก็หามาเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 5
    Re: ทอนาโดเวอร์ชั่นใหม่ (2.1.x) มีปัญหากับ intel core i3 i5 i7
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 04:04:13 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ของผม core i5 เพิ่งถอยมา ยังไม่ได้ลงอะไรเลย อย่างนี้ต้องรอ อ.เส ทดสอบก่อนได้ผลอย่างไร แจ้งด้วยครับ(รออย่างมีความหวัง) อิๆ

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 19
    • AE Mobile^
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 01:38:24 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ของผม core i5 เพิ่งถอยมา ยังไม่ได้ลงอะไรเลย อย่างนี้ต้องรอ อ.เส ทดสอบก่อนได้ผลอย่างไร แจ้งด้วยครับ(รออย่างมีความหวัง) อิๆ

เอาไว้ให้ลูกๆ เล่นเกมส์ไปก่อนนะพี่  ม่ายรุ
     อิๆ อิๆ อิๆ

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 01:55:44 pm »
  • Publish
  • Publish

• เอาไว้ให้ลูกๆ เล่นเกมส์ไปก่อนนะพี่  ม่ายรุ
     อิๆ อิๆ อิๆ

ตอนนี้ลูกชายคนเล็กยึด ไว้ดูการ์ตูนแปลงร่าง  แง๊ แง๊
    วันไหนลง ทอร์นาโด ได้จะยึดคืน ก้ากๆ ก้ากๆ

ออฟไลน์ domon

• Newbie
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 03:23:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ของผมก็ core i5 เพิ่งซื้อมาแฟรชไม่ได้เหมือนกันครับ ทำไงดี มีบ็อคตัวไหนที่สามารถใช้กับ core i5ได้บ้างครับ

Facebook Comments