ผู้เขียน หัวข้อ: nokia 5130c-2 ใส่ซิมแล้วเปิดเครื่องติดล๊อค แก้ยังไงครับแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1714 ครั้ง)

beephone

• บุคคลทั่วไป
nokia 5130c-2 ใส่ซิมแล้วเปิดเครื่องติดล๊อค แก้ยังไงครับแนะนำหน่อยครับ ทำโปรแกมใหม่แล้วก็ ยังติดครับ (ขึ้นตำว่า ล๊อคเรื่องไว้)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
จากรูปดูที่บรรทัดสุดท้ายนะครับ ถ้าขึ้น BLOCK1: 1=CLOSED (MCCMNC) หมายถึงเครื่องมาจากต่างประเทศ ต้องปลดล็อกก่อนจึงจะใช้ในไทยได้
รุ่นนี้เป็น SL3 ต้องรี้ดไฟล์ .sha ออกมาแล้วใช้คอมสเปคแรงๆถอดรหัสครับ
ผมรับทำอยู่ 700 ใช้คอม 3 ตัว  ประมาณ 24ชม ก็ได้โค้ดครับ

beephone

• บุคคลทั่วไป
 ของขวัญ. ขอบคูณมากครับ เดี๋ยวถามลูกค้าก่อน ว่าจะทำหรือป่าวครับ

Facebook Comments