ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดพอจะมีวิธีแก้ E2120 อาการติด ดับบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2077 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hunterr

• AMT User
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: -1
พอดีผมแฟลชไปแล้วใช้ได้ 2 - 3 วัน ก็กลับมาอาการเดิมครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

popla

• บุคคลทั่วไป
อาการนี้แก้ไม่จบครับ เป็นจุดอ่อนของรุ่นนี้เลย

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
อาการนี้เท่าที่ได้ฟังจากหลายๆท่านบอกว่าจะเกิดตอนแบตอ่อน แต่ตามหลักการแล้วน่าจะเกิดจากหน่วยความจำสำรองในตัวเครื่องเต็ม(จะเกิดเมื่อมีการตั้งภาพพักหน้าจอที่มีขนาดใหญ่หรือการส่งภาพ เพลงที่ขนาดใหญ่)หรือข้อมูลสูญหายในระหว่างการขนย้ายข้อมูล(แบตอ่ออนหรือเครื่องสั่นสะเทียนจนขั้วแบตหลวมก็เป็นสาเหตุหนึ่ง)ส่วนวิธีแก้ใขเบื้องต้นคงต้องบอกลูกค้าให้ลีกเลี่ยงกรณีดังกล่าวครับ ส่วนวิธีแก้ใขอย่างถาวรถ้าเจอจะเอามาลงให้นะครับ

ออฟไลน์ boy-1956@hotmail.com

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ boy-1956@hotmail.com

• Jr. Member
  • **
อี ราด nor รีด e2p ไว้ก่อนนะคับ

Facebook Comments