ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการล้างเฟิร์มแวร์ Blackberry ด้วยโปรแกรม BBSAK (คิดว่าน่าจะละเอียดแล้วครับ)  (อ่าน 21169 ครั้ง)

ออฟไลน์ jd

• Global Moderator
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 16
วิธีการล้างเฟิร์มแวร์ Blackberry ด้วยโปรแกรม BBSAK
   ก่อนทำการอัพเฟิร์มแวร์ของ BB ทุกรุ่นจำเป็นต้องมีการล้าง FW เก่าออกก่อนเพื่อความเสถียรของตัวเครื่อง
วิธีการก็ไม่ยากครับ แค่มีโปรแกรม BBSAK อยู่แค่นั้นเอง ก็สามารถล้างกันได้ง่าย ๆโดยไม่นุ่งยากอีกต่อไป มาดูวิธีกันครับ

จัดการเสียบ BB เข้ากับคอมแล้วเปิดโปรแกรม BBSAK ขึ้นมาครับ

จัดการกด OK.

เลือกคำสั่ง Wipe Device (หากคำสั่งนี้ไม่ขึ้นให้ถอดสาย BB แล้วเสียบใหม่ ให้เจอเครื่องให้ได้ครับ)

จากนั้นโปรแกรมก็จะถามว่าชัวร์หรือป่าวที่จะทำการล้าง FW ก็กด Yes ไปเลย

แค่นี้ครับ ก็รอสักครู่ หน้าจอ BB จะอยู่ในสถานะถูกล้างอยู่ แล้วรอให้เครื่องรีย์สตาร์ทขึ้นมา
ก็จะติดอยู่ที่หน้า error 507 ก็จัดการอัพ FW เข้าไปได้เลยครับ

โหลดโปรแกรม BBSAK V.1.9.11 ได้ที่นี่ครับ

คลิ๊กเลย [/size] http://www.rap3g.com/forum/index.php?topic=4182.0

ที่เดียวที่คุณจะทำโปรแกรมได้อย่างง่าย ๆโดยไม่ต้องกังวลอีกต่อไป[/move

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ Rich

• Global Moderator
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 14
เพิ่มให้อีกตัวหนึ่งสำหรับการล้าง firmware BB โดย JL_Cmder

yo!

anawat

• บุคคลทั่วไป
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ bravo!

ออฟไลน์ aungkul

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 0

ออฟไลน์ prakit1

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ abbabb3339

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ slot-online.com

• Newbie
  • *
การล้างเครื่อง BlackBerry ดูเหมือนกับการจัดการเสื้อผ้าที่มีเทคโนโลยีสูง - ลบทิ้งสิ่งเก่า, นำสิ่งใหม่เข้า! มันเหมือนกับการให้บริการสปาดิจิตัลให้กับ BlackBerry ของคุณ แค่เสียบเข้า, เปิด BBSAK, กดปุ่มไม่กี่ครั้งเหมือนคุณอยู่ในภาพยนตร์สายลับ, และวอย, อุปกรณ์ของคุณได้รับการรีเฟรชและพร้อมที่จะอัพเกรด. เหมือนกับ ทางเข้าsbo ของการบำรุงรักษา BlackBerry - เข้าสู่โลกของเทคโนโลยีที่ดีงามด้วยความราบรื่น! ตอนนี้, ถ้าเท่านั้นตู้เสื้อผ้าของเราสามารถถูกล้างได้ง่ายขนาดนี้.

#DigitalSpringCleaning ????????

Facebook Comments