ผู้เขียน หัวข้อ: พจนานุกรมอิเล็กทรอนิกส์ ฉบับราชบัณฑิตยสถาน 2552  (อ่าน 93930 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป

โปรแกรม พจนานุกรมอิเล็กทรอนิกส์ ฉบับราชบัณฑิตยสถาน 2552

โปรแกรมเป็นไฟล์สกุล .ISO
เขียนลงแผ่น (ซึ่งไม่คุ้มแน่ๆ ขนาดไฟล์แค่ 23 Mb)
หรือเม้าท์ด้วยโปรแกรม PowerISO (แนบลิ้งค์มาให้แล้ว)

หน้าโปรแกรมบอกว่าเป็น 2542 แต่ชื่อบอกเป็น 2552
คิดว่าคงจะมีการอัพเดทข้อมูลเป็น 2552 แล้ว

The Royal Institute's Electronic Dictionary 1.0.0
-----------------------------------------------------
สงวนลิขสิทธิ์ : ราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๕๒
-----------------------------------------------------
ความต้องการพื้นฐานขั้นต่ำของระบบคอมพิวเตอร์
หน่วยความจำ (RAM) : 1 GB
ฮาร์ดดิกส์ (Hard Disk) : มีความจุเหลือให้ใช้งานได้ไม่น้อยกว่า  3 GB
เครื่องเล่นซีดีรอม
จอภาพ : ความละเอียดของจอภาพไม่น้อยกว่า 600 x 800
ระบบปฏิบัติการ (OS) : Microsoft Windows XP ที่สนับสนุนการใช้งานภาษาไทย หรือดีกว่า
รูปแบบอักษร (Font) : Angsana New, Cordia New, Times New Roman
(หากไม่มีระบบจะใช้รูปแบบตัวอักษรอื่นที่มีอยู่ในเครื่องแทน ซึ่งการแสดงผลอาจผิดเพี้ยนไปได้)
โปรแกรม Browser :
Microsoft Internet Explorer (IE) version 6.00 หรือสูงกว่า
หรือ Mozilla FireFox version 3.0 หรือสูงกว่า
หรือ Google Chrome
หรือ Safari 4 หรือสูงกว่า
(แนะนำให้ใช้กับ IE 7.0 ขึ้นไปจะเหมาะสมที่สุด)

ข้อความถูกซ่อน คุณต้องแสดงความเห็นหรือขอบคุณก่อน

ออฟไลน์ nok_mce05

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ขอบคุณคับ

dynamichero

ขอบคุณครับ

software1

ขอบคุณมากค่ะ เป็นประโยนช์มากค่ะ ;)

ton34

8) ขอบคุณครับ

abb

ตีมือ ตีมือ

vittavat

ขอบคุณครับ กุหลาบ.

fuzgaw21

Re: พจนานุกรมอิเล็กทรอนิกส์ ฉบับราชบัณฑิตยสถาน 2552
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:06:53 am »
  • Publish
  • Publish
  • thanx

korn

Re: พจนานุกรมอิเล็กทรอนิกส์ ฉบับราชบัณฑิตยสถาน 2552
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 12:29:30 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆครับ

pchaikham

thank you very much

thedark

ขอบคุณมากครับ 8)

torvirus

ขอบคุณครับ bye

neatit

:D ขอบคุณครับมีประโยชน์เหลือหลาย จับมือ

joog2008

ขอบคุณครับ

thaiman

ขอบคุณคับ

Facebook Comments