ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอโปรแกรมแฟลช Moto V3 ด้วยครับ  (อ่าน 5725 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hunterr

• AMT User
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: -1
ผมขอโปรแกรมแฟลช Moto V3 ด้วยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 01:55:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมขอโปรแกรมแฟลช Moto V3 ด้วยครับ

มีวิธีใช้ด้วยยิ่งดีครับผม....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ผมขอโปรแกรมแฟลช Moto V3 ด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 04:02:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไปเลือกเลยครับ เพียบ http://www.se-thailand.net/smf/index.php/topic,546.0.html

• AMT User
    Re: ผมขอโปรแกรมแฟลช Moto V3 ด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:20:16 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับอาจารย์ ว่าแต่อาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยสิครับว่าใช้ตัวไหนดี

• AMT User
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:09:49 am »
  • Publish
  • Publish
  • สาย USB ใช้ของ i-mobile ได้มั้ยครับ

พอดีผมเสียบไปแล้วมันค้นหาเครื่องไม่เจอน่ะครับ

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:34:11 am »
  • Publish
  • Publish

• สาย USB ใช้ของ i-mobile ได้มั้ยครับ
    -ได้ครับ ถ้าเป็น Mini USB ได้ทั้งนั้นล่ะ
    พอดีผมเสียบไปแล้วมันค้นหาเครื่องไม่เจอน่ะครับ
    -น่าจะเกิดจากไดเวอร์ P2K ลงไม่สมบูรณ์
    ลงไดเวอร์ใหม่ ผมเห็นแจกแถวนี้ก็มี

หรือลองทำตามนี้ (ต้องมีไดเวอร์ก่อนนะ)
    http://www.se-thailand.net/smf/index.php/topic,1913.0.html
    บังคับให้คอมฯ ติดตั้งไดเวอร์ แล้วคอนเนคจนเห็นเวอร์ชั่นของ V3(ที่ด้านล่างโปรแกรม)
    จากนั้นจะใช้โปรแกรมแฟลชตัวไหนก็ได้แล้วครับ

• AMT User
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:43:48 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับคุณต้น

• AMT User
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:31:26 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมทำยังงัยก็ให้มันค้นหาเครื่องไม่เจอน่ะครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

tonmobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:42:33 pm »
  • Publish
  • Publish
  • พอร์ต USB มันเสียหรือเปล่า เช็คดูด้วยนะครับ..ถ้าไม่เสีย
    ผมว่าขั้นตอนของไดเวอร์คงผิดพลาดอยู่
    ไม่ทราบว่าเครื่องมันเป็นอะไรล่ะตอนนี้
    ดับสนิท หรือ จะอัพไทย หรือ...
    ถ้ามันยังเปิดได้ ให้หาทาง แอดไดเวอร์ให้ได้ก่อน
    แต่ถ้าเปิดไม่ติดเลย ก็หาเครื่อง P2K แถวนั้นมาล่อไดเวอร์ดู
    ไดเวอร์ที่ได้นี้ยังไม่ใช่ส่วนที่จะใช้แฟลชนะ แต่ให้คอมฯรู้จักโมโตไว้ก่อน  แฮ่ๆ

พอเราจะแฟลชมันจะถามไดเวอร์อีก(คนละตัวกับ USB ที่ซิ้งค์นะ)
    Accessories Interface
    Motorola Flash Interface
    Test Command Interface
    Data Logging MCU Interface

ถ้าเห็นชื่อไดเวอร์ประมาณนี้ แสดงว่าใช้ได้แล้ว ก็หาทางลงให้ได้ก็แล้วกัน
    ใช้เครื่องอื่นก็ได้นะ เราต้องการแค่การติดตั้งไดเวอร์เท่านั้น
    พอได้แล้วค่อยเอา V3 มาทำอีกที ลองดูใหม่ซิ

แต่ถ้าไอซีเพาเวอร์เน่า ก็จบข่าวเด้อ :(

• AMT User
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 05:36:25 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ service2

• Newbie
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:04:58 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  :D :D

dapad

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:48:55 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุนมากคับ

Facebook Comments