ผู้เขียน หัวข้อ: ตามมาติดๆ MX-Key Emulator Compact Edition  (อ่าน 3444 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
ตามมาติดๆ MX-Key Emulator Compact Edition
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 03:45:13 pm »
  • Publish
  • Publish

• MX-Key Emulator Compact Edition

แก้ไขขนาดให้เล็กลง และเอารูปออก...เหลือแค่ส่วนใช้งานเท่านั้น

ดาวน์โหลด
    http://sites.google.com/site/salarhcorp/Home/down/MX-KeyEmulatorCompact.rar?attredirects=0

ออฟไลน์ tao_muangphon

• Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    Re: ตามมาติดๆ MX-Key Emulator Compact Edition
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 03:52:06 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ประกาศ... ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

tonmobile

Re: ตามมาติดๆ MX-Key Emulator Compact Edition
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 06:01:14 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ข้อควรระวัง

การจำลองคีย์ [Emulate] จะสร้างไฟล์ System ขึ้นมา 1 ตัวชื่อว่า winscard.dll
    หลังจากใช้งานแล้ว ให้คลิกคืนค่า [Restore File System] เสียให้เรียบร้อย
    ตัว Emulate ตัวนี้ไม่เหมือนของ JAF นะครับ
    ใน JAF มันจะไปสร้าง  winscard.dll ไว้ในโฟลเดอร์  JAF
    ถ้าเราไม่ลบหรือไม่คืนค่า ก็แค่ใช้  JAF แท้ไม่ได้เท่านั้น
    แต่ตัวนี้ไม่ใช่นะ มันจะสร้าง winscard.dll ไว้ใน \WINDOWS\system32
    ซึ่งถ้าเราไม่คืนค่า อาจจะมีผลถึงการบู้ตคอมฯเลยนะครับ ต้องระวัง....

tonmobile

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:23:42 am »
  • Publish
  • Publish
  •   ประกาศ... เห็นเจอกันหลายคนแล้วนะครับ  >:(

ถ้าคอมฯใครโดนถึงขั้น บู้ตไม่ขึ้น...(เพราะวินโดวส์ จะเจอตัว winscard ในขั้นตอนบู้ตนะ)
    ให้ไปหา Windows PE มาใช้ แล้วเข้าไปลบ winscard.dll ใน \WINDOWS\system32 ออกซะ
    ก็จะบู้ตคอมฯได้ตามปกตินะครับ ไม่ถึงขนาดต้องลงวินใหม่หรอก

King007

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:41:43 am »
  • Publish
  • Publish
  • ผมลองแล้วทำไมคืนค่าไม่ได้ ดูขนาดยังเท่าเดิมครับ

King007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:42:17 am »
  • Publish
  • Publish
  •   ประกาศ... เห็นเจอกันหลายคนแล้วนะครับ  >:(

ถ้าคอมฯใครโดนถึงขั้น บู้ตไม่ขึ้น...(เพราะวินโดวส์ จะเจอตัว winscard ในขั้นตอนบู้ตนะ)
    ให้ไปหา Windows PE มาใช้ แล้วเข้าไปลบ winscard.dll ใน \WINDOWS\system32 ออกซะ
    ก็จะบู้ตคอมฯได้ตามปกตินะครับ ไม่ถึงขนาดต้องลงวินใหม่หรอก

ใช่ครับ

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 11:22:51 am »
  • Publish
  • Publish
  • น้าจะดีกว่าHwkแท้น๊ะ รีดRPLBB5 R495_35524603154722_BACK.rpl  เลยท่านได๋ลองแล้วขอเสียงหน่อย
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

tonmobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 09:02:40 am »
  • Publish
  • Publish
  •  ::) ถ้ามี..เตือน แบบนี้ จะปลอดภัยขึ้นมั้ย

Facebook Comments