ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถ connet เข้า โปรแกรม mobileEX3.2  (อ่าน 3050 ครั้ง)

sirisak

• บุคคลทั่วไป
ไม่สามารถ connet เข้า โปรแกรม mobileEX3.2
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 07:30:51 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เป็นมือใหม่ครับ ลงโปรแกรมแล้ว ไม่สามารถ connet เข้า โปรแกรม mobileEX3.2 ได้ครับ
    ซื้อต่อมาจากเพื่อนๆอีกทีครับ ไม่มีคู่มืและรายละเอียดการใช้งานเลยครับ
    รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณครับ
     ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ไม่สามารถ connet เข้า โปรแกรม mobileEX3.2
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 07:34:06 pm »
  • Publish
  • Publish
  • มันอะไรบ้างครับ ขอดูรูปหน่อย

sirisak

Re: ไม่สามารถ connet เข้า โปรแกรม mobileEX3.2
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 07:45:16 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอโทษครับผมลงรูปไม่เป็นครับแต่มีข้อความนี้ครับ

Using device: NO CONNECTION
    NO CONNECTION  ready.

sirisak

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 07:55:55 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ได้รูปแล้วครับ

sirisak

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 08:05:26 pm »
  • Publish
  • Publish

• ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:04:30 pm »
  • Publish
  • Publish
  • โปรแกรมไม่เจอการ์ดครับ ลองย้ายดองเกิ้ลไปเสียบ USB ช่องอื่นนะครับ ถ้ามันถามหาไดร์เวอร์ก็เลือกไปที่ C:\mobileEx\3.2\data\drivers\card\FT2K ครับ
    แต่ถ้าลงไดรเวอร์แล้วยังไม่เห็นการ์ดก็อาจจเป็นที่การ์ดสกปรก ลองถอดมาทำความสะอาดแล้วเสียบใหม่ดูครับ

sirisak

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:58:33 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลง driver  น่าจะผ่านแล้วครับ แตมีข้อมูลเพิ่มและฟ้องดังรูปครับ

รบกวนด้วยครับ

:-[

ton_mobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 12:27:50 am »
  • Publish
  • Publish
  • ลองกดที่ Register ดูก่อนครับ

sirisak

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 09:00:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลง     Reg.    แล้วขึ้นดังนี้ครับ

รบกวนต่อด้วยครับ

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 10:00:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลบออกแล้วลงเวอร์ชันล่าสุดเลยครับ v3.2 revision 5.2, Public-Release  ต่อเนตแล้วกดRegister เพื่อรับ1000เคดิส โปรแกรมใช้ได้แล้วครับ ไปดูคู่มือในแบบ อ.เส เลยครับท่านๆๆๆ 
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

sirisak

Re: ไม่สามารถ connet เข้า โปรแกรม mobileEX3.2 ( ผ่านแล้วครับ)
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 07:44:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ สามารถลงทะเบียนและเข้าใช้งานได้แล้วครับ

โดยทำตามที่วิธีเพื่อนๆแนะนำมาครับ   ดังนี้ครับ

1. การลง Driver
    -  วิธีลงไดรฟ์เวอร์ ufs เป็น 3.1.5.0 ครับ ถ้าลงโปรแกรม mxkey แล้วให้เข้าไปที่ C:\mobileEx\3.2\data\drivers\ufs\2.02.04\x32 สำหรับวินโดว์ xp นะครับ แล้วโหลดไฟล์นี้ http://www.mediafire.com/?izymu55rgzg  แล้วแตกไปไว้ที่ C:\mobileEx\3.2\data\drivers\ufs\2.02.04\x32 แล้วก็ดับเบิ้ลคลิกรันโปรแกรม กด next รอเสร็จแล้วก็ finish เป็นอันจบครับ รีสตาร์ทเครืองมาก็พร้อมใช้งานได้เลยครับ (ถ้าไม่ได้ให้ก๊อปไฟล์ UFS2XX.inf กับ UFS2XX.cat ที่อยู่นอก Folder x32 มาไว้ข้างในด้วยแล้วรันโปรแกรมที่บอกครับ
    - โปรแกรมไม่เจอการ์ดครับ ลองย้ายดองเกิ้ลไปเสียบ USB ช่องอื่นนะครับ ถ้ามันถามหาไดร์เวอร์ก็เลือกไปที่ C:\mobileEx\3.2\data\drivers\card\FT2K ครับ   แต่ถ้าลงไดรเวอร์แล้วยังไม่เห็นการ์ดก็อาจจเป็นที่การ์ดสกปรก ลองถอดมาทำความสะอาดแล้วเสียบใหม่ดูครับ

2. ลงโปรมแกรมใหม่ อีกครั้งครับ
    -ลงเวอร์ชันล่าสุดครับ v3.2 revision 5.2, Public-Release  ต่อเนต Register ครับ

แล้วได้ดังนี้ครับ

Facebook Comments