ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ DOG กำลังเข้าที่ อ.อุทุมพริสัย จ.ศรีสะเกษ  (อ่าน 1410 ครั้ง)

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
วันนี้    22  /05/ 2001  มันมาตะเวนจับตามร้านคอมและร้านมือถือ แต่พอดีผมรู้ทันหมดเลยกินแห้วโทรแจ้งกันเลย  เปลี่ยนไปจับร้านเสื้อผ้าแทนและกระเป๋านักเรียน คิตตี้ จับได้สี่ร้าน  ขอร้านละ  25000  บาท รวม 100000 บาท พอดีผมรู้ตามไปเสร็จเอาเอกสารให้และบอกให้ไม่ยอมจ่ายมันโมโหมากมากัน ประมาณ  14-15 คน ผมโทรสอบถามตลอดโทรแจ้ง  สท.  และ  สส.ในพื้นให้มาช่วยที่บอกพ่อค้าแม่ค้าว่าจะสู้ในชั้นศาล  แต่ไม่มีหมายศาลหมายค้น และมาจับเองโดยไม่มีหนังสือร้องทุกข์ต่อเจ้าหน้าที่  สรุปมันบอกจะฟ้อง  ผมก็บอกให้มันฟ้อง  และให้  สส. ประกันตัวโดยตำแหน่ง สส.คนละ 50000  บาท รวม 200000 บาท  สรุปมันกินแห้วครับงานนนี้  ผมให้ตำรวจพื้นที่ตรวจสอบว่าตำรวจที่พามามันใคร ผมรู้จักถ้าในจังหวัดนี้  และผมบอกเจ้าที่ที่โรงพักบอกถ้าจะจับถามหน่อย ว่าลิขสิทธ์อยู่ด้วยกี่วัน  แต่ชาวบ้านอยู่ตลอด  พอดีช่วงนี้ พรก.ฉุกเฉิน เขาห้ามเจ้าหน้าที่ออกนอกพื้นที่แล้วมันมาไงผมถามมันไม่ตอบ  อารมณ์เสียมากบอกจะฟ้อง  ผมบอกถ้าฟ้องก็จะฟ้องกลับ ฐานบุกรุก  และ  กรรโชกทรัพย์  แต่พดีมืดก่อนมันไม่ได้อะไรแต่บอกเจอกันที่ศาล  ถ้าไงวันจันทร์ผมจะตรวจสอบและให้พ่อค้าแม่ค้าแจ้งความกลับ  ทะเบียนรถพวกเหลือกสังคมครับ  คนมันเยอะมากครับผมเลยไม่กล้าชนเลยต้องโทรตามพรรคพวกมาช่วยก่อน
                                      Navara                  กง 200 กทม.
                                     Toyota ViGO สีบอร์ท  ชฐ   3395
                                     Toyota Yaris สีขาว    ณษ  7763

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 5
Re: ตอนนี้ DOG กำลังเข้าที่ อ.อุทุมพริสัย จ.ศรีสะเกษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:16:05 am »
  • Publish
  • Publish
  • น่าจะซื้อแห้วแจกมันคนละโล  ;Dนายแน่มาก :D

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ตอนนี้ DOG กำลังเข้าที่ อ.อุทุมพริสัย จ.ศรีสะเกษ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:51:38 am »
  • Publish
  • Publish
  • เมื่อช่วงวันจัทร์-อังคารได้ข่าวแว่วๆว่าอยู่ที่ร้อยเอ็ด วันศุกร์อยู่แถวศรีบุญเรือง วันเสาร์อยู่แถวภูเขียว ภูเวียง เพื่อนๆเราก็โดนไปคนนึงแต่ไม่ทราบว่าตอนนี้ไปถึงใหนแล้วยังไงก็ระวังกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ jo_mathon

• Global Moderator
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 12:04:50 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ระวัึงกันทั้งประเทศ

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 02:28:11 pm »
  • Publish
  • Publish
  • พอดีมันมาหลายคนมาก  มาทั้ง โนเกีย ทั้งตุ๊กตา  คิตตี้  โดเรม่อน  จับได้หลายร้านแล้วในจังหวัดศรีสะเกษหลายอำเภอ  ในอุทุมพรก็ไดหลายร้าน
    แต่ พอดีว่าร้านที่โดนจับพวกนี้  ตอนโดนจับ  มีตำรวจคนรู้จักโทรบอกผม  ผมเลยรวบรวมเอกสารและขั้นตอนการต่อสู้ไปให้คนที่ถูกจับ แล้วกลับมาติดต่อคนสำคัญของอำเภอ   พวกที่ถูกจับเป็นพ่อค้าแม่ค้าในตลาดลูกค้าผมนี่แหละแต่ผมเกิดอาการหมั่นไส้ มันเลยจัดการติดต่ออะไรอะไรให้ผมหมด ไม่ว่า  สส.  หรือ  สท.  Winkแต่พวกนี้ไม่รู้กฏหมายจะให้เรายอม  แต่ผมโทรบอกไม่ต้องยอมให้ พวกท่านๆแค่ประกันตัวให้เท่านั้นอยากให้สู้สักตั้งเป็นคดีตัวอย่างไม่ให้มัน กล้ามาอีกเลย เพราะไม่อยากให้มันทำจนเคยชินแบบนี้เพราะมันมีช่องโหว่เยอะเหมือนกัน  แต่ไม่ไปคุยกับมันนะแค่โทรคุยแล้วบอกคนที่โดนจับอีกทีให้พูดตามผมพูด(เพราะ กลัวมันเขม่นผม มันวนมา  3  รอบไม่ได้) แฮ่ๆ แฮ่ๆ

Facebook Comments