ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน!! ปีใหม่ ทุก 20 นาที ตาย 1 ราย มีเจ็บทุก 2 นาที  (อ่าน 1469 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
เตือน!! ปีใหม่ ทุก 20 นาที ตาย 1 ราย มีเจ็บทุก 2 นาที

"ขณะที่ช่วงเทศกาลปีใหม่มีผู้เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ 1 คน ในทุก 20 นาที บาดเจ็บ 1 คน ทุกๆ 2 นาที ซึ่งการดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ คือสาเหตุหลักของการเสียชีวิตและบาดเจ็บ แม้ทางโค้ง ทางแยก จะเป็นจุดที่อันตราย แต่ข้อมูลอุบัติเหตุปี 2551 พบ ทางตรงกลายเป็นจุดที่เกิดอุบัติเหตุมากที่สุด 54.75% ทางโค้ง 19.64% ทางแยก 12.10%"

ปีใหม่นี้ขอให้เพื่อนอย่าประมาทนะครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • คะแนนน้ำใจ: 100
คนส่วนใหญ่มักง่ายไม่รับผิดชอบ เมาแล้้วขับ ฝ่าฝืนกฏจราจร ขับรถประมาท ถ้าทุกคนรู้จักรับผิดชอบต่อตัวเองและส่วนรวมคงไม่มีเหตุร้ายแบบนี้

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^
เมาไม่ขับ แต่อย่าหลับคาโฮเต็ล นะครับ ด้วยความปรารถนาดี    อิๆ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • คะแนนน้ำใจ: 100
เมาไม่ขับ แต่อย่าหลับคาโฮเต็ล นะครับ ด้วยความปรารถนาดี    อิๆ
อันนี้จากประสพการ์จริงเลยใช่มั้ยครับ 555555

ออฟไลน์ danai8029

• Moderator
  • คะแนนน้ำใจ: 4
ยังงัย...เมาไม่ขับ พักผ่อนให้เพียงพอ...ศึกษาเส้นทางเลี่ยง..เดินทางโดยปลอดภัยทุกๆ ท่านครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

Facebook Comments