ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้อาชีพช่างมือถือเราป้องกันรถกติดตามรถ เมื่อรถหาย ได้โดยเร็วที่สุด ราคาถูก  (อ่าน 4992 ครั้ง)

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
หากมีเหตุจำเป็นที่จะต้องจอดรถไว้

ไม่ว่าที่ใดก็ตามย่อมมีโอกาสเสี่ยงที่จะถูกโจรกรรมได้เสมอ

และเมื่อมีเหตุเกิดขึ้นเป็นเรื่องยากยิ่งที่จะติดตามกลับคืนมาได้

อันเนื่องมาจากกำลังของเจ้าหน้าที่มีน้อยและไม่รู้เส้นทางการหลบหนี

ดังนั้นจึงมีอีกวิธีซึ่งเป็นวิธีที่ได้ผล100%

คือให้ท่านหาโทรศัทพ์มือถือราคาถูกๆแต่ใช้งานได้ดีหรือโทรศัพท์เก่าๆเราโมดิฟาย

Battery ดีๆถูกหรือโมดิฟายแหล่งจ่ายจากที่รถยนต์ ซิมการ์ดระบบใดก็ได้เช่น 1-2-นานๆโดยเฉพาะซิมที่เราเปิดเอาเป้าไปเที่ยวเต็มเลย

เปิดเครื่องและซ่อนไว้ในรถในจุดที่ลับตาที่สุดที่คิดว่าคนร้ายจะไม่เห็น

เปิดเครื่องปิดเสียงปิดสั่นทิ้งไว้

ในรถเมื่อท่านต้องจอดในบริเวณที่มีความเสี่ยงและล๊อครถของท่านตามปกติ

กรณีเกิดรถหายให้แจ้งที่191

เพื่อให้เจ้าหน้าที่ประสานงานกับผู้ให้บริการเครือข่าย
ของหมายเลขโทรศัพท์ที่ท่านซ่อนไว้ในรถ

เพื่อค้นหาตำแหน่งของรถท่านเพื่อการติดตามจับกุมได้อย่างรวดเร็ว

โดยส่วนใหญ่รถที่หายจะยังอยู่บนถนนหากที่ใดมีคลื่นโทรศัพท์
ก็จะสามารถระบุตำแหน่งได้

ตัวนี้ลองคิดเล่นๆนะครับแต่คาดว่าได้ผลจริงและผมก็จะทดลองทำอยู่เป้นโทรศัพท์ประจำรถก็น่าจะดีเผื่อฉุกเฉินรู้เฉพาะคนในครอบครัวเรารีบทำซะก่อนผมจะไปจดลิขสิทธิ์  อิๆ  เอานี่รถที่จะติดเป้นตัวอย่าง

ton_mobile

ไอเดียดีมาก ๆ เลยครับ แต่รถตัวอย่างหาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมจะไปพังร้านมัน  :D

ampmobile

ไอเดียดีมาก ๆ เลยครับ แต่รถตัวอย่างหาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมจะไปพังร้านมัน  :D
แถวๆอินเดีย  หรือ  บังคลาเทศครับ

ton_mobile

แถวๆอินเดีย  หรือ  บังคลาเทศครับ

โชคดีไปที่ไม่ใช้ประเทศไทยครับ

Facebook Comments