ผู้เขียน หัวข้อ: พบปัญหาที่ทำให้เวบช้าแล้วครับ  (อ่าน 5555 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
พบปัญหาที่ทำให้เวบช้าแล้วครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 09:27:21 am »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้มีชาวต่างชาติเข้ามาแฮกเซิฟเวอร์เพื่อโหลดไฟล์จึงทำให้ระบบโดยรวมช้าและถึงกับดาวน์ไปในที่สุด
    ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะเอายังไงกับคนกลุ่มนี้ดี  >:(
    แต่อย่างไรก็ตามทางเราก็พยามเพื่มระบบป้องกันให้ได้มากที่สุด หากสมาชิกติดขัดเรื่องการเข้าเว็บก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ  :-[

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
    Re: พบปัญหาที่ทำให้เวบช้าแล้วครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2008, 12:02:45 pm »
  • Publish
  • Publish
  • โอ้โห  ปัญหาที่แก้อยาก  แต่ช้าอย่างไรก็ต้องเข้าเพราะ เสพติดแล้ว ใครรู้บ้างเลิกอย่างไร  ต้องไปเลิกที่ไหน   :D :D

tory

Re: พบปัญหาที่ทำให้เวบช้าแล้วครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2008, 12:39:40 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เล่นแรงเลยนะเนี้ย สงสัยต่างชาติที่มีหนวดเครา เยอะๆ แหงๆเลยครับ น้าเส
    ขอเป็นกำลังใจช่วยครับ

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2008, 04:35:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เล่นแรงเลยนะเนี้ย สงสัยต่างชาติที่มีหนวดเครา เยอะๆ แหงๆเลยครับ น้าเส
    ขอเป็นกำลังใจช่วยครับ
    ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ก็ยังมีความพยามจะเข้ามาอยู่ครับ พยามทุกวันๆ เฮ้อออ :(

tonmobile

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2008, 09:32:48 pm »
  • Publish
  • Publish

• ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ก็ยังมีความพยามจะเข้ามาอยู่ครับ พยามทุกวันๆ เฮ้อออ :(
    [/quote]

ใส่กุญแจไว้จิ โดนไปซัก 2-3 ดอก เด๋วก็เลิกไปเองแหล่ะ 555
    ติดพาสให้ไฟล์ทุกไฟล์ แล้วแจกพาสเฉพาะพวกเรา ให้รู้แค่ภายใน
    ถึงจะไม่ใช่ ป้องกันที่ต้นเหตุ แต่ก็สร้างความรำคาญได้ดีนะ
    พอเอาไปแล้วแกะไม่ออก เป็นผมก็คงไม่ทู่ซี้ ดูดให้หน้าดำแน่ๆ  ;D

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 08:26:01 am »
  • Publish
  • Publish
  • ไฟล์มันเยอะสิครับ เกือบสามหมื่นไฟล์ได้มั้ง

chakchai2512

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 02:20:07 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมว่าทำแบบ ป่าต้น ว่าก็ดีเหมือนกันนะน้าเส แต่จะมีเวลารึ แค่นี้ก็จะไม่มีเวลาได้นอนแล้ว ไอ้พวกนี้...มันหน้า....จริงๆเลย ไม่ค่อยจะสร้างสรรค์กำ

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 07:48:13 pm »
  • Publish
  • Publish
  • IP 79.127.3.184 เข้ามาทั้งวันทั้งคืนเลยครับ วันนี้ทะลุเข้ามาได้อีกแล้ว ใครมีวิธีเจ๋งๆแนะนำหน่อยครับ  >:(

tonmobile

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 08:11:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • IP 79.127.3.184 เข้ามาทั้งวันทั้งคืนเลยครับ วันนี้ทะลุเข้ามาได้อีกแล้ว ใครมีวิธีเจ๋งๆแนะนำหน่อยครับ  >:(

เท่าที่รู้นะ มันมีวิธี"ยิงไอพี" แต่ผมเองก็ไม่เคยศึกษาซะด้วย กลัวแต่จะโดนยิงซะเองอ่ะจิ 555+ :P

หามาให้ดู 2 ที่ แล้วอย่าเอามาลองกานเองซะล่ะ หุหุ

http://www.pramool.com:443/webboard/view.php3?katoo=B20470

http://www.geocities.com/jortorball

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:03:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  • จริงๆก้ไม่อยากตอบโต้อะไรหรอกครับเพราะเราเป็นเป้านิ่ง ถ้าโดนสวนมาเราจะตั้งรับลำบาก ตอนนี้ก้แก้ใขโดยเขียนสคิปดักเอา   :(
    ขอบคุณป๋าต้นมากครับที่ช่วยหาข้อมูล  8)

ออฟไลน์ foytong

• Global Moderator
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 3
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:21:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอไอพีของคนที่เข้ามาหน่อยเดี๋ยวของลองหน่อย

วันนี้ว่างงาน ;D

Facebook Comments