ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ วีอีคิง รีดอินโฟแล้วเป็นแบบนี้  (อ่าน 2563 ครั้ง)

clate

• บุคคลทั่วไป
เป็นแบบนี้นะครับ ลองเอาเครื่องดีมารีด เป็นทั้ง3 ตัวเลย ตรงตัวแดงนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร รบกวนด้วยครับ ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ลองใช้เวอชั่นสูงๆดูครับ

clate

ขอบคุณครับพี่เส พรุ่งนี้จะลองดู(เครื่อง+กล่องอยู่ที่ร้าน) แล้วถ้าผมจะลงตัว3.3C ด้วย มันจะไปทับหรือมีปัญหากับตัวเก่า3.3b หรือเปล่าครับพี่ (ไม่ลบตัว3.3bออกนะครับ) แฮ่ๆ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ไม่น่าเกี่ยวนะครับ ยังไงก็ลองเวอชั่นสูงๆก้อนละกันครับ

clate

ยังเหมือนเดิมครับพี่เส เครื่องwellcome w189 รบกวนด้วยครับ  ขอบคุณคร้าบ

jomyutnott

ในบางเครื่องอย่งเครื่อง ไอโมบาย และ wellcom ต้องใช้แฟลชทูล ครับ รีดเก็บใว้ ไม้ได้รีดจากโปรแกรมของ วีอี หรือ สไปเดอร์ ได้ทุกตัวครับ อย่างเราจะแฟลชเครื่องผ่านไอโมบาย บางตัวผ่านโปรแกรมของ วีอีโดยตรงก็ไม่ได้นะครับเช่น 611 518 หรือตัวอื่นๆ
(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ที่เจอมา)
รอผู้รูมาให้คำตอบนะครับ

puy_san

อาการนี้ โปรแกรมมันไม่รู้จัก ไอซี แฟลช ครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

clate

ขอบคุณครับ  ชนแก้ว.  ขอบคุณคร้าบ  อันนี้เป็นเครื่องwellcome w819 ปรกติจะใช้วีอีรีดได้  ก็รีดไม่ได้้ 

แต่ใช้สไปเดอร์แครกรีดได้ >:( >:(

tonmobile

ผมไม่มี VE ใช้อ่ะนะ แต่ดูตามอาการที่เป็น น่าจะเกิดได้แบบนี้

โปรแกรมเรียกไฟล์ Bootloader มาไม่ได้ อาจจะเกี่ยวกับ"ชื่อและเป้าหมายของโฟลเดอร์"
หรือโฟลเดอร์ของไฟล์ที่โปรแกรมกำลังเรียก หายไป

ฮาร์ดแวร์ของคอม...มือถือและตัวกล่องไม่เกี่ยวแน่ เพราะแมงมุมยังทำได้นี่

clate

ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร้าบ ผมก็ลองuninstall แล้วลงใหม่ก็ไม่ได้ หรือมาลงใหม่กับคอมอีกเครื่องก็ไม่ได้เหมือนกัน สงสัยต้องเอากล่องไว้แสกนพินแล้วใช้สไปเดอร์แครกแทน กำ.  กำ.

clate

ขอลองอีกทีนะครับ  ขอบคุณคร้าบ  คือถ้าเข้าadvanced แล้วเลือกขนาดเม็ดแฟลช16หรือ32เมก ก็จะรีดได้  มึน. มึน. เครื่องw819ใช้งานได้ปกติครับ ขอบคุณคร้าบ

sukon1800

ผมเห็นพินก็ถูกต้อง แต่ทำมัยจึงทำ ไม่ได้ ผมก็ งง เพราะไรเคยเจอแบบนี้ 

( ถ้าทำๆไม่ได้ จริงๆๆ เอ็ม มาหาผม เลย คับ อยากลอง ดู ว่าเกิดอะไร กับ โปรแกรม หรือ กล่อง ท่าน กันแน่   sukon1800@hotmail.com  )

clate

ขอบคุณครับท่านsukon1800

Facebook Comments