ผู้เขียน หัวข้อ: เวอร์ชั่น จอ Samsung C130  (อ่าน 1481 ครั้ง)

lekmobile

• บุคคลทั่วไป
เวอร์ชั่น จอ Samsung C130
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 05:19:26 pm »
  • Publish
  • Publish
  • samsung c130 เปลี่ยนจอใหม่แล้วไม่แสดงผล ครับ ::)
    ผมสงสัยว่า C130 รุ่นจอมีกี่รุ่นครับ พอดีลูกค้าจอแตกมาเครื่องเปิดติดโทรเข้าออกได้ หน้าจอมีแต่ไฟ LED สว่างครับ(จอแตก)  พอซื้อจอใหม่มาใส่ ไม่มีอะไรแสดงผลซักอย่างเลยครับ ลองถอดออกมาดู แล้วลองดูลายประกอบว่าลายไฟ LED คือขาที่เท่าใหร่ แล้วลองปรับ PW.supply ให้ไฟจ่ายประมาณ 6-7 V. แล้วลองจิ้มทดสอบดูทั้ง สองจอ หมายถึง จอเก่า (แตก) กับจอใหม่ ปรากฏว่า ขาไฟ LED อยู่ คนละด้านเลยครับ ผมเลยอยากรบกวนทุกท่านที่เคยเจอช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ  ขอบคุณครับ 

.

Facebook Comments