ผู้เขียน หัวข้อ: อัพhwk2. 0.9โดยไม่ต่อเนตลงได้เรียบร้อย แล้ว connect ไม่ได้ช่วยชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 2671 ครั้ง)

gointer1000

• บุคคลทั่วไป
อัพhwk2. 0.9โดยไม่ต่อเนตลงได้เรียบร้อย แล้ว connect ไม่ได้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

มันขึ้นUFxBoot V2.2 (c) SarasSoft 2003. Id: 62 CF 1 10
UFS_USB V2.8 (c) SarasSoft 2007. S/n: xxxxxx
HID: 698985DE416000DA
HWK: A1.04-PRO1
HWK: NOT AUTHORISED, USE UPDATE TOOL

แบบนี้อะครับ  ตอนอัพ 2.0.8 ติดตั้งโปรแกรมโดยไม่ต่อเนต ก็ขึ้นแบบนี้เหมือนกัน  ช่วยทีครับ  ลองมาสามวันแล้ว  น้ำตาจะไหลแล้วครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ :'( :'(

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ถ้ากล่องใบนี้ไม่เคยใช้เวอชั่น 209 มาก่อนก็ต้องอัพเดทออนไลน์ก่อนครับ จากนั้นค่อยมาลงตัว HWK SuiteSetup ซ้ำอีกที

gointer1000

เข้าใจแล้วครับ   แต่ตอนนี้ อัพไม่ผ่านสักที ทำไงดีครับ  ไม่รู้ว่า  hwk แท้ หรือ เทียม  พอจะมีวิธีตรวจสอบไหมครับ  ซื้อกล่องมือสองเขามาอิกที :( :( :( :(

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
เข้าใจแล้วครับ   แต่ตอนนี้ อัพไม่ผ่านสักที ทำไงดีครับ  ไม่รู้ว่า  hwk แท้ หรือ เทียม  พอจะมีวิธีตรวจสอบไหมครับ  ซื้อกล่องมือสองเขามาอิกที :( :( :( :(
ถ้าเคยใช้เวอชั่นที่สูงกว่า 203 ได้ก็น่าจะแท้ครับ
ช่วงนี้เชิฟเวอร์ทอนาโดเข้ายากครับ ลองอัพเดทช่วงเย็นๆดูอีกที่ครับ

tonmobile

ปัญหามันอยู่ที่ เราใช้ไฟล์ *.reg ของเวอร์ชั่นก่อนคือ 2.08 หรือเปล่าครับ
ต้องอัพ 2.09 ผ่านเน็ตให้เรียบร้อยเสียก่อนสิครับ ถึงจะทำแบ๊คอัพได้ครับ

ลองแก้ไขตามนี้ดูก็ได้

เปิดไฟล์ *.reg ของ 2.08 ด้วย Notepad
แล้วก็อบปี้ส่วนที่ผมแทนด้วยตัว xxxx จากของเดิมมาใส่แทน
ในไฟล์ *.reg 2.09 ที่ผมให้ไปนี้ แล้วสั่งเซฟ

ไม่แน่ใจว่าจะได้นะ แต่ก็ลองดูละกัน

เฉพาะส่วนที่เป็นสีเหลือง

Facebook Comments