ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับกล่องทอนาโดหน่อยครับ (กำลังหากล่องใช้ครับ)  (อ่าน 2029 ครั้ง)

Hello...

• บุคคลทั่วไป
1. ถ้ากล่องไม่มี HWK จะแฟลชได้ปกติเหมือนกล่องที่มี HWK ไหมครับ (คือที่ผมเข้าไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่า) ถ้ากล่องมีเจ้าตัว HWK นี้ก็สามารถเข้าเว็บซัพพอร์ต ไปโหลดไฟล์แฟลชได้ แต่ถ้าไม่มี HWK ก็เข้าเว็บซัพพอร์ตไม่ได้ (ที่ผมเข้าใจอยู่ตอนนี้ก็ไม่รู้จะถูกอีกหรือเปล่า) จนผมมาเจอกระทู้ของ อ.se ที่แฮ็ค เซิฟเวอร์ทอนาโด สำหรับท่านที่ไม่มี HWK  http://www.se-thailand.net/smf/index.php/topic,1591.0.html
งั้นถ้าเราไม่มี HWK แต่เรามีไฟล์แฟลช ไม่ว่าจากพี่ๆที่มาโพสแจก หรือไปโหลด จากลิ้งแฮ็คที่ อ.se ก็นำไฟล์มาแฟลชได้ใช่ไหมครับ
2. ถ้าซื้อกล่องทอนาโด+hwk ไม่เอาสาย มันมีกล่องบรรจุใส่ให้ไหมครับ หรือว่าได้กล่องแฟลชกับCD มาเฉยไม่มีกล่องบรรจุ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

Hello...

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
กล่องไม่มี hwk ถ้าใช้โปรแกรมของมันเองจะไม่สามารถแฟลชรุ่นใหม่ๆได้ครับ แล้วก็เข้าซัพพอร์ทไม่ได้อีกด้วย แต่เราสามารถใช้โปรแกรมแครกเช่น mxkey,jaf แฟลชเครื่องรุ่นใหม่ๆได้โดยใช้กล่องแฟลชที่ไม่มี hwk ครับ ส่วนไฟล์ก็เอาจากที่ผมแฮ็คใว้มาใช้ได้เลยครับ แต่อย่าลืมนะครับว่าตัวแครกมันจะทำงานไม่เต็มประสิทธภาพเท่าของแท้

ส่วนการซื้อกล่องใหม่ผู้นำเข้าต้องการลดขนาดและน้ำหนักให้ได้มากที่สุดจึงไม่เอากล่องบรรจุมาด้วย ดังนั้นเวลาที่เราซื้อกล่องร้านค้าก็จะให้แค่แผ่นกับตัวกล่องเท่านั้นครับ

Hello...

ขอบคุณ อ.เส มากครับ ที่ไขข้อคล้องใจมานาน  วันนี้เข้าใจแล้วครับ
ขอบคุณมากๆๆๆครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100

Facebook Comments