ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ไขข้อมูล เครื่องจีน  (อ่าน 1208 ครั้ง)

cuepea

• บุคคลทั่วไป
วิธีแก้ไขข้อมูล เครื่องจีน
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 01:22:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอถามหน่อยนะครับ ถ้าผมต้องการแก้ไขข้อมูลในตัวเครื่องโทรศัพท์จีน (เช่นริงโทน, Start Up Animation หรือ Wallpaper) ที่ติดมากับเครื่อง โดยใช้แค่สาย usb sync ที่แถมมากับเครื่อง จะสามารถใช้โปรแกรม หรือวิธีไหนบ้าง ที่จะเข้าไปลบ เพิ่ม แก้ไขได้ครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ เพื่อนๆ และ อ.เส มากครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: วิธีแก้ไขข้อมูล เครื่องจีน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 02:41:19 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สายดาต้าที่แถมมากกับตัวเครื่องใช้ไม่ได้ครับ ต้องใช้กล่องแฟลชดูดไฟออกมาแล้วแก้จากนั้นก็แฟลชกลับเข้าไปอีกทีครับ

cuepea

• บุคคลทั่วไป
    Re: วิธีแก้ไขข้อมูล เครื่องจีน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 12:23:27 am »
  • Publish
  • Publish
  • สายดาต้าที่แถมมากกับตัวเครื่องใช้ไม่ได้ครับ ต้องใช้กล่องแฟลชดูดไฟออกมาแล้วแก้จากนั้นก็แฟลชกลับเข้าไปอีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ อ.เส ผมขอถามต่ออีกสักนิดนะครับ พอดีผมเป็นมือใหม่ ไม่ค่อยสันทัดเรื่องกล่องแฟลชเท่าไหร่น่ะครับ แต่หลังจากที่อ่านข้อมูลจาก se-thailand.net มาซักพัก หลายๆ ท่านพูดถึงกล่อง spider ผมอยากทราบว่า ถ้าผมต้องการใช้งานกับเครื่องจีน (ก็อปปี้จีน) ซะส่วนใหญ่ อ.เส แนะนำยังไงบ้างครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Facebook Comments