ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung E250 ไฟหน้าจอและไฟปุ่มกด ขึ้นแต่ตอนเปิดเครื่อง แล้วก็ดับ  (อ่าน 2659 ครั้ง)

vat9

• บุคคลทั่วไป
Samsung E250 ไฟหน้าจอและไฟปุ่มกด ขึ้นแต่ตอนเปิดเครื่อง แล้วก็ดับ กดตัวใหนก็ไม่ขึ้น ต้องเปิดเครื่องใหม่

TEAM DRAGON

ลองโปรแกรมดูยังครับ

vat9

ลองแล้วท่าน

tonmobile

น่าจะเช็คที่ SW ของสไลด์ หรือแม่เหล็กฝาสไลด์อ่ะ

Dr_GOD

ใช้แบตหรือใช้ซัพพรายจ่ายไฟครับ  หากใช้ซัพพราย  มันจะเปิดเครื่องติดแป็บเดียว(ติดแค่ไฟ)ลองใช้แบตเปิดดูด้วยนะครับ

vat9

เครื่องจอแตกมา จอเก่าไฟขึ้นปกติ แต่จอแตก  ใส่จอใหม่ไฟขึ้นเฉพาะตอนเปิดเครื่องทั้งหน้าจอ และปุ่มกดถ้าเป็นที่จอ ไฟปุ่มต้องติด  เอาแม่เหล็กออกยังเหมืนเดิม 

ออฟไลน์ nomo1

• AMT User
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 1
เครื่องมีสองรุ่น บอร์ดเขียวกับน้ำเงิน (รุ่นธรรมดา กะ D) ไม่แน่ใจว่าจอใช้ด้วยกันได้หรือเปล่านะครับ

vat9

ขอบคณุทุกท่านมากครับ     ตอนนี้ผ่านแล้ว สรุปว่าแบตอ่อน  ชาต์แบตใหม่ใด้แล้ว งง เหมือนกัน

Facebook Comments