ผู้เขียน หัวข้อ: เส ออนทัวร์ 15-17 ก.ย 53  (อ่าน 6390 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
เส ออนทัวร์ 15-17 ก.ย 53
« เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 03:36:33 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ห่างหายไปนานกับการเดินทางไปเป็นวิทยากรตามที่ต่างๆรวมถึงการแวะเยี่ยมเยือนพี่ๆน้องๆตามพื้นที่ต่างๆ ช่วงนี้พอมีเวลาบ้างเลยออกไเที่ยวซะหน่อย

ออกเดินทางสายๆของวันที่ 15 ถึงวีเทรนตอนบ่ายๆ ไปถึงก็สังเกตุการณ์งาบอบรมซอฟท์ซึ่งจัดสอนโดยทีมงาน wintesla2003.com

คิดถึงอ.นกมากมายเลยถือโอกาศถ่ายภาพคู่กันซักหน่อย

อีกภาพถ่ายคู่กับคุณ jd (ผู้บริหารเว็บ rap3g.com) อ.กฤตย(ผู้บริหารwinteslashop เสือป่า) อ.นก (ผู้บริหารเว็บwintesla2003.com) และสุดท้าย MD ของชูชัยเทเลคอมและผู้บริหารเว็บ se-thailand.com & .net(ผมเอง) อิๆ

ผู้เข้าอบรมล้มหลาม อ.กฤตย กำลังกล่าวนำในช่วงบ่าย

เครื่องรุ่นต่างๆที่เตรียมมาสาธิตให้ผู้เข้าอบรมได้ดูกัน ในส่วนของเครื่องจีน สอนโดย อ.วราวุติ

สอน setool โดย อ.ต้อม

คอมพิวเตอร์ของผู้เข้าอบรมท่านหนึ่ง (ทราบภายหลังว่าชื่อคุณเสก)

ผู้เข้าอบรมบางท่านก็เข้าสู่สลิปโหมด

เช้าวันที่16 อ.นก ออมสิน โอ๊กมหาชัย สอนคอร์สเบื้องต้น BB5

ออฟไลน์ SE

Re: เส ออนทัวร์ 15-17 ก.ย 53
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:01:32 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สายๆของวันที่16เดินทางไปเยี่ยมชมร้าน wintesla shop ของออมสินที่แคปปิตอลพลาซ่า

ส่วนซอฟท์แวร์ดูแลโดย ป็อก โตโม  อิๆ

โต๊ะซอฟท์แวร์ใช้คอม3ตัวและกล่องแฟลชแทบจะทุกชนิดที่มีขายบนโลกนี้

ส่วนฮาร์ดแวร์เครื่องมือครบครับครันสังเกตุว่าทุกโต๊ะจะมีสโคป

จากนั้นไปกันต่อที่ wintesla shop เสือป่าพลาซ่าซึ่งตอนนี้เปิดให้บริการแล้ว

โต๊ะช่างเครื่องมือครบครันอีกเช่นเคย แต่ที่นี่จะกว้างกว่าจึงมีโต๊ะช่างถึง7ชุด

จากนั้นได้มีโอกาศแวะไปดูอะไหล่ที่ร้านพี่สาวแห่งทริปเปิ้ลทรีซึ่งตอนนี้อะใหล่ต่างๆของ i-phone และ blackberry มีครบครันแม่แต่แผงวงจรเปล่าๆสำหรับวัดไลน์

จากนั้นก็เดินทางกลับที่วีเทรน

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:01:41 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ช่วงค่ำของคืนวันที่16ผมก็เดินทางไปบ้านคุณโจ้แถวพัฒนาการโดยมีน้องต้นยอดแหลมขับรถจากนครปฐมมารับโดยมีเสี่ยวัฒเดินทางมาด้วย ไปถึงก็มี พี่ชัย พี่แป้ด พี่เต๋า น้องโอ๊ต คีมล็อค คุณหมู และอีกหลายๆท่านให้การต้อนรับ(ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้)
    จากนั้นก็มีคุณเต้คลองตัน พี่ดอมแห่ง z-bra มาสบทบ บรรยากาศเต็มไปด้วยความสนุกสนานคุยกันจนเช้าเลย  เมากลิ้ง

สายๆของวันที่ 17 ก็ได้เดินทางไปเยี่ยมชมการสอนของทีมงาน gsmthai-forum ที่บ้านคุณโจ้อีกครั้งซึ่งงานนี้ทางชูชัยเทเลคอมได้ส่งช่างไปร่วมอบรมถึง 11 ท่าน แต่ลืมเอากล้องไป ด้วยเดี๋ยวรอคุณดนัยเอารูปมาลงให้ดูนะครับ
    จากนั้นก้เดินทางกลับในช่วงบ่าย ออกจากบ้านคุณโจ้ประมาณบ่่าย2แต่กว่าจะได้ออกจากเขตกรุงเทพก็ล่อเอาเกือบ4โมงเย็น

ภาพนี้ถ่ายตอนพักรถที่มวกเหล็กประมาณเกือบ6โมงก่อนแบตกล้อง(และแบตผม)จะหมด

ตอนแรกคิดว่าจะงีบเอาแรงซักพักแล้วไปแวะคุณเอ๋ที่ปากช่องแต่หลับยาวไปหน่อย ขับผ่านปากช่องก็ซัก2-3ทุ่มเห็นจะได้เลยไม่ได้แวะเลย (ต้องขอโทษคุณเอ๋ด้วยนะครับที่ไม่ได้โทรบอกเพราะเห็นว่ามันดึกแล้ว)
    สุดท้ายก็กลับถึงบ้านประมาณ5ทุ่มกว่าด้วยความอ่อนเพลีย

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
    • Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 19
    • AE Mobile^
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:02:27 pm »
  • Publish
  • Publish
  • โต๊ะซอฟท์แวร์ใช้คอม3ตัวและกล่องแฟลชแทบจะทุกชนิดที่มีขายบนโลกนี้

ตรงนี้เคยไปนั่งแล้ว รู้สึกเลยว่าโลกทั้งใบแคบนิดเดียว อิอิ เพราะชายเสื้อดำบังพื้นที่หมด  อิๆ

ขออีกๆๆ ครับ แนวบันเทิง ไม่มี ได้ไง  :-\

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 19
    • AE Mobile^
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:08:41 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนแรกคิดว่าจะงีบเอาแรงซักพักแล้วไปแวะคุณเอ๋ที่ปากช่องแต่หลับยาวไปหน่อย ขับผ่านปากช่องก็ซัก2-3ทุ่มเห็นจะได้เลยไม่ได้แวะเลย (ต้องขอโทษคุณเอ๋ด้วยนะครับที่ไม่ได้โทรบอกเพราะเห็นว่ามันดึกแล้ว)
    สุดท้ายก็กลับถึงบ้านประมาณ5ทุ่มกว่าด้วยความอ่อนเพลีย

:'( ขับจากมวกเหล็กมาร้านผมไม่ถึง 10 นาทีเลยน้าเส อีกนิดเดียว สงสัยแอบไปทำอะไรมาหมดแรง  แฮ่ๆ  ไว้โอกาสหน้าครับเจอกัน ผมนอนเกือบเช้าทุกวัน ผ่านเมื่อไหร่ แวะได้ทุกเวลาครับ  :D

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:13:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนแรกคิดว่าจะงีบเอาแรงซักพักแล้วไปแวะคุณเอ๋ที่ปากช่องแต่หลับยาวไปหน่อย ขับผ่านปากช่องก็ซัก2-3ทุ่มเห็นจะได้เลยไม่ได้แวะเลย (ต้องขอโทษคุณเอ๋ด้วยนะครับที่ไม่ได้โทรบอกเพราะเห็นว่ามันดึกแล้ว)

:'( ขับจากมวกเหล็กมาร้านผมไม่ถึง 10 นาทีเลยน้าเส อีกนิดเดียว สงสัยแอบไปทำอะไรมาหมดแรง  แฮ่ๆ  ไว้โอกาสหน้าครับเจอกัน ผมนอนเกือบเช้าทุกวัน ผ่านเมื่อไหร่ แวะได้ทุกเวลาครับ  :D
    รู้งี้โทรหาดีกว่า ตอนแรกยังคิดว่าจะเข้าไปเลาะๆแถวในเมืองอยู่เลย แต่คิดไปคิดมาไม่ดีกว่าเดี๋ยวเจอของแข็ง อิๆ

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:19:02 pm »
  • Publish
  • Publish

• ตรงนี้เคยไปนั่งแล้ว รู้สึกเลยว่าโลกทั้งใบแคบนิดเดียว อิอิ เพราะชายเสื้อดำบังพื้นที่หมด  อิๆ

ขออีกๆๆ ครับ แนวบันเทิง ไม่มี ได้ไง  :-\
    แนวบันเทิงสำหรับทริปนี้ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นเลยครับ มีแต่คนบอกว่าเมื่อคืนไปโน่นมาไปนี่มา แต่ไม่เห็นพาผมไปเลย  แง๊

ออฟไลน์ danai8029

• Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:06:16 am »
  • Publish
  • Publish
  •  
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2010, 08:31:03 am โดย danai8029 »

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 07:32:36 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อาวพีโจ้รูป อ.เส ไม่เห็นพี   ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ขอบคุณคร้าบ
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

Jinny

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 04:32:24 pm »
  • Publish
  • Publish
  • พี่เสยิ้มไม่เห็นฟันเลย....ฟันหลอหรือฟันดำคะ
    ตัวจริง หล่อ เท่ห์ หุ่นดีกว่าในรูปตั้งเยอะ...
    ใช้กล้องอะไรถ่ายคะ ไม่เวิร์คเลย... :P

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 05:03:51 pm »
  • Publish
  • Publish
  • พี่เสยิ้มไม่เห็นฟันเลย....ฟันหลอหรือฟันดำคะ
    ตัวจริง หล่อ เท่ห์ หุ่นดีกว่าในรูปตั้งเยอะ...
    ใช้กล้องอะไรถ่ายคะ ไม่เวิร์คเลย... :P

มีแต่น้องจินนี่แหละค่าที่มองเห็นตัวตนที่แท้จริงของพี่  :-*

d-phone-2004

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 07:43:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • น้ายังหล่อเหมือนเดิมเลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ laomobilegsm

• AMT User
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 10
      • laomobilegsm
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 08:51:35 pm »
  • Publish
  • Publish
  • โอ้ยไปไม่บอกกันเลยอ.เสแอบหนีไปคนเด๋วแน่เลย อิๆ

Jinny

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:51:03 pm »
  • Publish
  • Publish

มีแต่น้องจินนี่แหละค่าที่มองเห็นตัวตนที่แท้จริงของพี่  :-*

อุ้ย.... จินลืมบอกคนอื่นไปค่ะว่า....จินลืมใส่แว่น :P

ออฟไลน์ gongtupp

• se blackbox & unicable user
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 12:55:05 am »
  • Publish
  • Publish
  • ภาพนี้ถ่ายตอนพักรถที่มวกเหล็กประมาณเกือบ6โมงก่อนแบตกล้อง(และแบตผม)จะหมด

ตอนแรกคิดว่าจะงีบเอาแรงซักพักแล้วไปแวะคุณเอ๋ที่ปากช่องแต่หลับยาวไปหน่อย ขับผ่านปากช่องก็ซัก2-3ทุ่มเห็นจะได้เลยไม่ได้แวะเลย (ต้องขอโทษคุณเอ๋ด้วยนะครับที่ไม่ได้โทรบอกเพราะเห็นว่ามันดึกแล้ว)

ไม่เห็นแวะ หาผมมั่งเลย ผมอยู่ มวกเหล็ก แท้ๆ น่าน้อยใจ จริงๆ

Facebook Comments