ผู้เขียน หัวข้อ: Toshibo V9+ ( เครื่องจีน ) อาการต่ออุปกรณ์ชาร์จใหม่ ... มาแชร์ประสบการณ์กันครับ  (อ่าน 2119 ครั้ง)

hang

• บุคคลทั่วไป
Toshibo V9+ ( เครื่องจีน ) อาการต่ออุปกรณ์ชาร์จใหม่ ... มาแชร์ประสบการณ์กันครับ ( อาจารย์ หรือ เพื่อนท่านใด มีข้อมูลรบกวนช่วยเสริมให้ด้วยนะครับ )

ในส่วนของผม  คือถอดเจ้าตัวนี้ออกนะครับ ก็สามารถชาร์จได้ปกติ กระแสไฟเพิ่ม ไม่ร้องปี๊ดแล้วก็ขึ้นต่ออุปกรณ์ชาร์จใหม่ สุดท้ายก็รับตังไปตามระเบียบครับ
เจ้าตัวนี้ตามที่ผมเข้าใจนะเพราะต้องเดากันนิดหน่อย น่าจะเป็นตัว R ทำหน้าที่ ปรับและตรวจสอบกระแสไฟ( ก่อนเข้าวงจรชาร์จ )  ที่ถอดออกแล้วชาร์จได้คงเพราะค่ามันเพี้ยนจากเดิมไปเยอะมั้งมันก็เลยตรวจสอบผิดพลาด พอผมถอดออกอาจจะไกล้เคียงค่าเดิมมากกว่าจึงชาร์จได้ แต่ก็ไม้รู้นะว่าจะได้กี่วัน ... 555 ... แต่ตามสูตรของช่างก็คงต้องขอเก็บตังก่อนหล่ะครับแล้วยังงัยถ้ากลับมาค่อยว่ากันใหม่ รับรองไม่ทอดทิ้งกันแน่นอน ... อิ อิ อิ  

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100

Facebook Comments