ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เส ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 2102 ครั้ง)

tonkadd

• บุคคลทั่วไป
พี่เส ช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 02:00:27 am »
  • Publish
  • Publish
  • ผมอยากได้ภาพลายต่อตรงของ pa sky 77318-12 แบบยกpaออกไม่ต้องใส่น่ะครับ
    คือผมเปลี่ยนไป 4-5 ตัวแล้ว ก็ยังช๊อตอยู่ดี i-520 น่ะครับ ยกออกเปิดเครื่องติด พอเปลี่ยนตัวใหม่ใส่
    ก็ช๊อตเปิดไม้ติดอีก ผมคาดว่าไอ้ตัวนี้มันน่าจะบอบบางนะครับ โดนความร้อนมากๆก็เสียง่าย ก็เลยจะต่อตรงมันเลย
    แต่ไม่มีข้อมูลครับ รบกวนพี่เสด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ แง๊

ออฟไลน์ The Admin

• Global Moderator
    • Jr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 1
    Re: พี่เส ช่วยด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 10:09:35 am »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าต่อตรงแล้วใช้ได้เขาคงไม่ต้องใช้พีเอหรอกครับ  :P การต่อตรงจะใช้ได้ในกรณีที่เราอยู่ใกล้เสามากๆเท่านั้น ถ้าอยู่ไกลเครื่องจะขึ้น ฉุกเฉิน นั่นก็หมายถึงเครื่องไม่มีกำลังส่งแรงพอที่จะส่งไปยังเสาเบสได้ครับ

ลองเอาวิธีวางพีเอผมไปใช้ดูนะ

เริ่มจากไล้ตะกั่วที่ขาพีเอก่อน เอาให้นูนๆขึ้นมานิดนึงแต่อย่าให้ตั่วกั่วโดนตรงกลางที่เป็รกราวด์นะครับ ถ้าโดนตรงนี้ตะกั่วจะร้อนช้า กว่าตะกั่วจะละลายพีเอพังก่อน
    ซับตะกั่วที่บอร์ดให้เรียบ จากนั้นเป่าบอร์ดวนๆบริเวณพีเอให้ร้อน(สังเกตุจากสีตะกั่วจะเปลี่ยนไป)ทีนี้ค่อยเอาพีเอวางแล้วเป่าวนๆแต่อย่าเป่าที่ตัวพีเอนะครับเดี๋ยวพังอีก
    ขอให้โชคดีครับ  :D

tonkadd

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 11:21:20 am »
  • Publish
  • Publish
  • ถึงบางอ้อ  ขอลองดูใหม่ครับ ขอบคุณครับ ชนแก้ว.

tonkadd

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 10:41:58 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับ ในตัวเดียว ขอบคุณครับบบบบบบบบบ ok!

dentay

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 05:05:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าต่อตรงแล้วใช้ได้เขาคงไม่ต้องใช้พีเอหรอกครับ   การต่อตรงจะใช้ได้ในกรณีที่เราอยู่ใกล้เสามากๆเท่านั้น ถ้าอยู่ไกลเครื่องจะขึ้น ฉุกเฉิน นั่นก็หมายถึงเครื่องไม่มีกำลังส่งแรงพอที่จะส่งไปยังเสาเบสได้ครับ

ลองเอาวิธีวางพีเอผมไปใช้ดูนะ

เริ่มจากไล้ตะกั่วที่ขาพีเอก่อน เอาให้นูนๆขึ้นมานิดนึงแต่อย่าให้ตั่วกั่วโดนตรงกลางที่เป็รกราวด์นะครับ ถ้าโดนตรงนี้ตะกั่วจะร้อนช้า กว่าตะกั่วจะละลายพีเอพังก่อน
    ซับตะกั่วที่บอร์ดให้เรียบ จากนั้นเป่าบอร์ดวนๆบริเวณพีเอให้ร้อน(สังเกตุจากสีตะกั่วจะเปลี่ยนไป)ทีนี้ค่อยเอาพีเอวางแล้วเป่าวนๆแต่อย่าเป่าที่ตัวพีเอนะครับเดี๋ยวพังอีก
    ขอให้โชคดีครับ   

สุดยอดมากเลยครับ bravo! bravo!

Facebook Comments