ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ขอเรื่อง PM 308 อีกเรื่องคับ  (อ่าน 3369 ครั้ง)

woobsee

• บุคคลทั่วไป
พี่ขอเรื่อง PM 308 อีกเรื่องคับ
« เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:05:15 pm »
  • Publish
  • Publish
  • มันคืออะไรคับ แล้วมันไม่ดีอย่างไงเวลา ไรPM  ถึงต้องไม่มีมัน อย่าพึ่งลำคลานนะคับช่างใหม่ แฮ่ๆ แฮ่ๆ แฮ่ๆ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: พี่ขอเรื่อง PM 308 อีกเรื่องคับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 09:45:13 am »
  • Publish
  • Publish
  • เอาสั้นๆละกันครับ เดี๋ยวรายละเอียดจะมาเล่าให้ฟังอีกที
    PM 308 คือตำแหน่งที่เก็บข้อมูลว่าเครื่องตัวนี้มันล็อกกับเคลือข่ายใหนใว้หรือปลดล็อกหรือยังโดยค่าที่เก็บจะสัมพันธ์กับ CPU ของเครื่องนั้นๆด้วย(เช่น RAP3G,RAP3GSM,RAPIDO เป็นต้น)ดังนั้นมันจึงใช้ร่วมกับเครื่องอื่นไม่ได้ ถ้าเอาของเครื่องอื่นมาเขียนจะทำให้เครื่องขึ้น ติดต่อร้านค้าปลีก (Phone Startup Failed Contact Retailer)หรืออาจจะขึ้น Contact Service ได้ครับ ในบางรุ่นอาจจะเกิดอาการติดดับได้ด้วยครับ

woobsee

• บุคคลทั่วไป
    Re: พี่ขอเรื่อง PM 308 อีกเรื่องคับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 10:54:03 am »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าเรา รีดมาจากเครื่องหนึ่งเราสามารถที่จะไม่เลือก 308 ได้หรือป่าวคับ แล้ว PM ที่เขาแจกในเวปเขามีมาให้หรือป่าวคับ 308 นี่ ต้องขอโทษที่อาจจะถามมากไปหน่อย แต่เรื่องนี้ถ้าไม่เข้าใจทำไปส่งๆคงยาวในตอนหลัง แล้วถ้าใส่เข้าไปแล้วเกิดอาการข้างต้นนี้สามารถที่จะแก้ได้หรือป่าวคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 11:34:59 am »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าเรา รีดมาจากเครื่องหนึ่งเราสามารถที่จะไม่เลือก 308 ได้หรือป่าวคับ แล้ว PM ที่เขาแจกในเวปเขามีมาให้หรือป่าวคับ 308 นี่ ต้องขอโทษที่อาจจะถามมากไปหน่อย แต่เรื่องนี้ถ้าไม่เข้าใจทำไปส่งๆคงยาวในตอนหลัง แล้วถ้าใส่เข้าไปแล้วเกิดอาการข้างต้นนี้สามารถที่จะแก้ได้หรือป่าวคับ ขอบคุณคับ
    เอา PM จากใหนก็ได้ครับขอให้รุ่นเดียวกัน ถ้าไฟล์ PM ที่เราเขียนเข้าไปมีตำแหน่ง 308 อยู่มันจะเตือนว่าต้องการเขียนตำแหน่ง 308 มั้ย บางโปรแกรมจะถามว่าจะข้ามไปมั้ย อย่าลืมอ่านให้ดีนะครับ กด ok เหมือนกันแต่ให้ผลไม่เหมือนกัน
    ถ้าเครื่อง PM 308 เสียสามารถใช้โปรแกรมรีแพร์ได้ครับแต่อาจจะดับเองทุกๆ 1,2,4 ชั่วโมงครับ จะให้หายขาดต้องทำ RPL ใหม่ แต่ถ้าแบคอัพใว้ก็รอดตัวไปครับ

Facebook Comments